Help - Cần giúp về code và css trên Xenforo

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Câu hỏi hơi chung chung vì nó có 2, 3 vấn đề lan man một chút. E đang có cái web chạy xf mới setup. Tình hình là:
  1. Một là nó lỗi bị tràn khung ở css giao diện mobile, em muốn nó chỉ xuất hiện ở giao diện máy tính thôi. Còn mobile cho nó cá lượn luôn (^^^)
  2. Hai là có 1 đoạn html ở dưới footer e muốn nó hiện ở máy tính và ẩn ở mobile
  3. Ba là cái thẻ H1 ở home của em bị chuột gặm mất còn ở trong category hay post thì vẫn có
  4. Bốn là em chưa nghĩ ra :D
Bác nào biết thì chỉ e với, nếu được teamview giúp e thì tốt quá. Thanks :D
Yahoo và Sky của em:
Thanks !

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
1,2,3,4 - học về css media max-width rồi sẽ giải quyết được.
vậy thôi

• Like
Reactions: THB

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Up, có bạn nào giúp được không nhỉ :v

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cái này khi nào @Red online sẽ giúp bạn nha. mình ko biết. bạn chịu khó đợi tí nha

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Phần 1 và 2 giải quyết bằng cách sử dụng style khác cho mobile, có vài add on có thể giúp bạn đổi qua style mobile khi vào web bằng điện thoại, search thử nhé. Còn cái số 3 bạn không đưa trang web để mọi người thấy sao giúp được. Teamview nên ưu tiên những việc khó :)

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Phần 1 và 2 giải quyết bằng cách sử dụng style khác cho mobile, có vài add on có thể giúp bạn đổi qua style mobile khi vào web bằng điện thoại, search thử nhé. Còn cái số 3 bạn không đưa trang web để mọi người thấy sao giúp được. Teamview nên ưu tiên những việc khó :)
Mình muốn nó nhẹ nhất có thể và cắt bớt những cái không cần thiết. Web là raovathieuqua.org @Red giúp mình với. Không muốn cài thêm add-on/ Mình muốn xóa đi cái nào ko cần dùng đến thôi

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
ý của bác để mai tính #2 là
<xen:if is="@enableResponsive">
@media (max-width:xxpx)
{
css{display:xxx}
}
</xen:if>

Bác bcat95 cho e xin cái yh hay Sky or Fb đi. Tại nó có mấy lỗi liền. Bác training cho em phát :D Nếu được thanks bác nhiều ạ

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Em mù mờ code, chỉ biết tẹo tẹo, nếu dc bác giúp e chút ạ

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
bao bác để mai tính ấy, mình ngủ rồi. Bác là c.gai mình cho liền, mà đẹp trai cũng đc :p
À, vậy mai bác giúp e phát nhé, Mai cũng ngày nghỉ. Định cố gắng làm cho xong để còn làm những việc khác.
Nhiều việc quá ~~ Làm việc mà toàn treo cái tab xem có ai comment ko. Cơ mà buồn thiu ~~

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Đã được sư huynh @bcat95 sup cho suốt mấy tiếng đồng hồ và đã xong ! Done , thanks @bcat95 và mọi người

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian