[Help] cần hướng dẫn tạo template cho [bd] Widget framework

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Như tiêu đề mình cần [Help] cần hướng dẫn tạo template cho [bd] Widget framework. Hoặc có cách nào gọi template block của xenporta và [bd] widget. các bác xem giúp giùm e với, thấy mấy trang lớn toàn dùng widget dễ chọn position mà chèn :D

@Red , @bcat95 , @dev.xf , @nttruong giúp mình với :D

• Like
Reactions: THB

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
mình muốn phần trong ô màu đỏ hiển thị trong [bd] widget thay vì là 1 block của Xenporta. Vì trong widget có thể load được template nên mình hỏi là có thể load template block của xenporta ko ? Vì Xenporta Block mình tạo dễ và nhanh :D

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
Đầu tiên dịch dùm cái này tương minh xíu
mình muốn phần trong ô màu đỏ hiển thị trong [bd] widget thay vì là 1 block của Xenporta. Vì trong widget có thể load được template nên mình hỏi là có thể load template block của xenporta ko ? Vì Xenporta Block mình tạo dễ và nhanh

Read more: http://www.vnxf.vn/threads/help-can...o-bd-widget-framework.1325.html#ixzz3Z0PE9JSl
kiểu của thớt là muốn include template của xenportal vào widget. ko dc nhé. portal nó chỉ hiện ở portal. sang page khác nó ko hoạt động

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
theo như bác nói thì mình hiểu thế này.
1. hình màu đỏ của bác hiện tại nó là 1 block của xenportal. Bây giờ bác muốn cho widget ra ngay chỗ đó.
2. hình màu đỏ của bác hiện tại nó là 1 widget. Bây giờ bác muốn đưa cái block xenportal ra.

1.----> ko biết làm. cái này đợi @nttruong . hii
2.-----> thì bác chọn 1 block nào đó recentnews 1,2,3... rồi chọn box mà bạn muốn hiện ra thôi. ( copy code tương tự như bác muốn).

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Hình màu đỏ của mình là 1 block của xenporta recentnews. Giờ mình ko muốn dùng xenporta mà chuyển sang dùng bd widget. Mà trong widget khi tạo widget mới với thread mình muốn hỏi là có thể sửa giao diện lại giống cái block xenporta đó ko?

Giống cái slide bên congngheaz hình như là widget đó ^^

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
uhm.
vậy chắc nhờ bác @dev.xf .
congngheaz sao minh ko vào đc. chuyển qua mamcongnghe rồi thì phải.

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Hình của bác chỉ có cái tên bài với cái ảnh bài thôi nên bd đưa ra đc. Mà bd widget template nó lưu lại nên sau khi sửa phải dis nó r enb nó lại thì nó mới nhận ra màn hình.
Hi mà sao bác k dùng recentnew hi
block recentnews của xenporta hả bác ? cái đó trong hình mình đang xài đó :D, thấy widget hay hay nên hỏi thử , nếu mình ko làm đc thì thôi cứ xenporta mà chiến :D. Ko biết Xenporta pro khác nhiều ko so với xenporta nhỉ :D

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Nghe mà muốn mua xenporta 2 :D, để xem nếu làm site chính thì chắc cũng phải mua thôi :D

lenamem1

Gefreiter
Được Like
21
Cái này chắc chủ thớt có ý giống mình.
Trích xuất block của porta để làm thành cái widget bên bd.
Mình cũng đang vọc vạch cái này.
Nghe ae kháo nhau cái xen 2 nge hấp dẫn quá. Có thread nào chuyên sâu vào xen 2 cho ae trao đổi k nhỉ?

lenamem1

Gefreiter
Được Like
21
Để test luôn.
Và dự là vỡ mồm 1 vài lần rồi đây

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf