Help Hỏi anh em về vấn đề Xentag khi update lên 1.5

phamhuudu

Private
Được Like
17
Chào anh em, đây là topic đâu tiên trên VNXF! Mình lập topic này là muốn hỏi thăm ý kiến anh em về vấn đề update Xenforo 1.5.

Thú thật là thời gian qua bận rộn quá nên vẫn còn lẹt đẹt ở bản 1.4.x, một phần là vì nghe từ 1.5 có tích hợp vụ tag thread nên sợ cấn đụng với addon Xentag của Tinhte.

Vậy giải pháp của anh em là gì?

Mình có tham khảo trên trang Xenforo thì thấy có 1 người Việt release cái addon Xentag Importer để import dữ liệu từ Xentag qua tag mặc định của Xenforo 1.5, có ai thử dùng chưa? Với thấy bên Xentag cũng có update lên bản 3.x.x để phù hợp với Xenforo 1.5. Nãy mình cũng có thử update thử Xenforo 1.5 bên cái forum demo bên mình rồi mà thấy lung tung quá, mất hết tag luôn, vị trí tag cũng ko còn được ở bên dưới cùng trang như xưa nữa.

Cảm ơn anh em tư vấn nhé!!!

Sửa lần cuối:

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Mình hiện đang dùng 1.5.7 bản mới nhất. Kể từ khi chuyển qua 1.5 có hệ thống tag nằm trong core của XenForo mình cũng si nghĩ dzữ lắm và đi đến quyết định là bỏ Xentag (đồng nghĩa với việc bỏ luôn hệ thống tag xây dựng từ trước tới nay) vì mình ưu tiên xài core, hạn chế cài addon.

Việc này còn khiến mình phải vào database dùng query để xóa hết tất cả bbcode [HASHTAG] của Xentag tạo ra nữa.

Nhưng đến hiện tại thì ko có vấn đề gì lớn, vẫn "sống khỏe" với tag của XenForo :D

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Chào anh em, đây là topic đâu tiên trên VNXF! Mình lập topic này là muốn hỏi thăm ý kiến anh em về vấn đề update Xenforo 1.5.

Thú thật là thời gian qua bận rộn quá nên vẫn còn lẹt đẹt ở bản 1.4.x, một phần là vì nghe từ 1.5 có tích hợp vụ tag thread nên sợ cấn đụng với addon Xentag của Tinhte.

Vậy giải pháp của anh em là gì?

Mình có tham khảo trên trang Xenforo thì thấy có 1 người Việt release cái addon Xentag Importer để import dữ liệu từ Xentag qua tag mặc định của Xenforo 1.5, có ai thử dùng chưa? Với thấy bên Xentag cũng có update lên bản 3.x.x để phù hợp với Xenforo 1.5. Nãy mình cũng có thử update thử Xenforo 1.5 bên cái forum demo bên mình rồi mà thấy lung tung quá, mất hết tag luôn, vị trí tag cũng ko còn được ở bên dưới cùng trang như xưa nữa.

Cảm ơn anh em tư vấn nhé!!!

VD cũng qua đây à, mình thấy tag của xen ver 1.5.x sau này oke hơn tag tinh tế, mình cũng bõ luôn xentag tinh tế rồi, cho dù có convert bằng addons tới đâu, thì nó cũng không thể đồng bộ với tag của xen, tốt nhất là bỏ thì đương nhiện sẽ bị ảnh hưởng khá nhiều, P/S ngay cả tinh tế không có đưa ra được bản fix nào nữa mà!

2 lựa chọn 1 là bỏ tag xen, 2 là xài tag xen bỏ tinhte

phamhuudu

Private
Được Like
17
Chắc là phải theo Xenforo rôi, mình vừa test cái addon Import Xentag thấy khá ok, tuy nhiên hình như nó import chưa hết! Và bị lỗi tiếng Việt khi import bị thiếu dấu, ví dụ tiếng việt => ting vit, hơi buồn vì cái này, nhưng thôi đành chịu.

Chỉ khó hiểu là tại sao thằng chủ Xenforo nó ko thống nhất bàn bạc với bên Xentag để khi tích hợp tag vào core rồi cho nó chuẩn, để giờ lung tung beng cả :D

phamhuudu

Private
Được Like
17
Mình hiện đang dùng 1.5.7 bản mới nhất. Kể từ khi chuyển qua 1.5 có hệ thống tag nằm trong core của XenForo mình cũng si nghĩ dzữ lắm và đi đến quyết định là bỏ Xentag (đồng nghĩa với việc bỏ luôn hệ thống tag xây dựng từ trước tới nay) vì mình ưu tiên xài core, hạn chế cài addon.

Việc này còn khiến mình phải vào database dùng query để xóa hết tất cả bbcode [HASHTAG] của Xentag tạo ra nữa.

Nhưng đến hiện tại thì ko có vấn đề gì lớn, vẫn "sống khỏe" với tag của XenForo :D
Bác cho hỏi thêm là hình như cái tag mặc định của Xen nó ko có auto link từ khóa trong bài viết như Xentag thì phải? Có đúng vậy ko?

phamhuudu

Private
Được Like
17
VD cũng qua đây à, mình thấy tag của xen ver 1.5.x sau này oke hơn tag tinh tế, mình cũng bõ luôn xentag tinh tế rồi, cho dù có convert bằng addons tới đâu, thì nó cũng không thể đồng bộ với tag của xen, tốt nhất là bỏ thì đương nhiện sẽ bị ảnh hưởng khá nhiều, P/S ngay cả tinh tế không có đưa ra được bản fix nào nữa mà!

2 lựa chọn 1 là bỏ tag xen, 2 là xài tag xen bỏ tinhte
Nếu như ko có auto link tag trong bài viết chắc mình ko dùng cái mặc định này đâu, mà có option 2 là chỉ dùng Xentag ko nhỉ? Mình thử cài rồi, nó làm mất luôn cái Xentag, chả hiểu tại sao.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Đây là vấn đề mình cũng thắc mắc bữa giờ nên một số site cũ của mình cũng dừng việc update phiên bản xenforo. Vậy bạn nào đính kèm cái addon import từ tinhte qua xen tag vào đây với.

Import -> sửa lại dấu là cách vẹn toàn :)

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Nếu như ko có auto link tag trong bài viết chắc mình ko dùng cái mặc định này đâu, mà có option 2 là chỉ dùng Xentag ko nhỉ? Mình thử cài rồi, nó làm mất luôn cái Xentag, chả hiểu tại sao.
Auto tag nhưng chỉ trong phạm vi 1 bài viết và hình như tinhte xentag vẫn là link dạng tags/có+dấu -> Vậy SEO cũng dỡ.

phamhuudu

Private
Được Like
17
Mò qua thử bên Tinh Tế xem nó đang dùng mặc định hay Xentag bên nó tự code, thì thấy lạ lắm, style thì y chang mặc định, cấu trúc đường link thì cũng y chang mậc định, duy chỉ có thêm cái tooltips nhìn khá hay :D

Chắc là Tinh Tế nó chơi Default luôn rồi, nhưng chắc là code thêm cái tooltips và auto link, phải chi nó share cho cái đó thì còn yên tâm chơi mặc định

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom