Help Hỏi cách xóa tên diễn đàn khỏi title index

tuna

Sergeant
Được Like
276
Mình có làm theo hướng dẫn trong bài viết này:
Nhưng khi tìm kiếm trên google thì vẫn còn hiện tên forum, mọi người có cách nào khắc phục triệt để không ạ.

• Like
Reactions: THB

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
225
Google chưa cập nhật thôi :v, vào webmaster tool yêu cầu bot kiểm tra lại là hết

tuna

Sergeant
Được Like
276
Google chưa cập nhật thôi :v, vào webmaster tool yêu cầu bot kiểm tra lại là hết
mình xóa trước khi submit sitemap lên google bác ạ :(, nôm na là mình xóa ngay từ lúc mới lập diễn đàn

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
mình xóa trước khi submit sitemap lên google bác ạ :(, nôm na là mình xóa ngay từ lúc mới lập diễn đàn
muốn điễn đàn biến mất hoàn thì không phải xóa theo link của bài mà chỉ cần gõ tên miền vào phần xóa url đảm bảo biến mất không còn dấu vết
thêm file robots.txt có chứa nội dung sau
Mã:
Disallow:*
rồi up lên host ngang hàng với index

tuna

Sergeant
Được Like
276
muốn điễn đàn biến mất hoàn thì không phải xóa theo link của bài mà chỉ cần gõ tên miền vào phần xóa url đảm bảo biến mất không còn dấu vết
thêm file robots.txt có chứa nội dung sau
Mã:
Disallow:*
rồi up lên host ngang hàng với index
ý em là thay vì title google hiện tại ví dụ là: "công nghệ in 3D trong chế tạo tên lửa - dân kỹ thuật", thì bây giờ chỉ con là "công nghệ in 3D trong chế tạo tên lửa" thôi đó bác.
Là làm theo cách của bác hả?

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
ý em là thay vì title google hiện tại ví dụ là: "công nghệ in 3D trong chế tạo tên lửa - dân kỹ thuật", thì bây giờ chỉ con là "công nghệ in 3D trong chế tạo tên lửa" thôi đó bác.
Là làm theo cách của bác hả?
làm theo cách của em là cả site biến mất, cái tile - "dân kỹ thuật" (đây là tiêu đề bác đặt cho website) phần đi kèm đó là title trong code thôi không cần bỏ đâu để đó có lợi cho seo

tuna

Sergeant
Được Like
276
làm theo cách của em là cả site biến mất, cái tile - "dân kỹ thuật" (đây là tiêu đề bác đặt cho website) phần đi kèm đó là title trong code thôi không cần bỏ đâu để đó có lợi cho seo
thank bác, sao đọc bài phía trên bảo titlte càng ngắn càng lợi seo chứ :v

tuna

Sergeant
Được Like
276

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
chưa hiểu ý bác lắm, vậy làm theo hướng dẫn của bác thì lúc index lên google nó có mất cái tiêu đề 4rum khỏi title ko bác.
tất cả các web lớn đều để tiêu đề site dính vào title bài viết khi index trên gồ, thế mà bác lại làm ngược lại. Code của xenforo nó tối ưu cho seo nên nó mới gắn thêm tiêu đề web vào, muốn sửa thì vào trong code xenforo bỏ một đoạn code gắn tiêu đề forum kèm theo (cái này thì chỉ có ông dở hơi mới làm).

Google index title của một bài viết thì nó tính cho bài viết đó thôi phần gắn thêm vào không tính mặc dù có hiển thị khi tìm kiếm.

tuna

Sergeant
Được Like
276
tất cả các web lớn đều để tiêu đề site dính vào title bài viết khi index trên gồ, thế mà bác lại làm ngược lại. Code của xenforo nó tối ưu cho seo nên nó mới gắn thêm tiêu đề web vào, muốn sửa thì vào trong code xenforo bỏ một đoạn code gắn tiêu đề forum kèm theo (cái này thì chỉ có ông dở hơi mới làm).

Google index title của một bài viết thì nó tính cho bài viết đó thôi phần gắn thêm vào không tính mặc dù có hiển thị khi tìm kiếm.
thank bác, tại đọc bài phía trên bảo có lợi cho seo, mới chỉnh lại code theo mặc định :D

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
chưa hiểu ý bác lắm, vậy làm theo hướng dẫn của bác thì lúc index lên google nó có mất cái tiêu đề 4rum khỏi title ko bác.
cái tiêu đề bài viết thì luôn luôn mặc định trong xen rồi , chỉ có xoá dòng tilte web của bạn đi được thôi

minmaxpro

Private
Được Like
10
thank bác, tại đọc bài phía trên bảo có lợi cho seo, mới chỉnh lại code theo mặc định :D
bạn chỉnh code lại làm sao chỉ mình với mình cũng muốn bỏ phần đó.

NDK

MasterSergeant
Được Like
743

minmaxpro

Private
Được Like
10
Mình làm theo rồi, nhưng các trang mới google index vẫn còn bạn à. Nó như Hình demo này

Đính kèm

138.4 KB · Lượt xem: 22

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Vậy bạn vào phần Basic Board Information bỏ hẳn luôn cái title trong đó đi là đc :D dù gì bạn cũng đâu cần nó xuất hiện đâu mà :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom