Help Hỏi cách xóa viền widget sidebar

tuna

Sergeant
Được Like
276
Chào mn, tình hình là mấy cái widget sidebar của em có viền khó chịu quá, em đã thử vào phần cài đặt sider bar, block,...tìm chỗ tắt đi nhưng ko đc, mong cao nhân trợ giúp ạ :(

Nhân tiện bác nào đi qua biết cách thêm ô tìm kiếm vào sidebar thì giúp em với ạ (không phải ô tìm kiếm tùy chỉnh của gg nhé :( )

• Like
Reactions: THB

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
cái này là css không có tùy chỉnh tắt đâu, thêm vào trong tem extra.css đoạn
Mã:
.secondaryContent{border:none}

hardcore

Sergeant
Được Like
374
Khung Tìm Kiếm :D
HTML:
<form action="search/search" method="post" class="secondaryContent findMember" style="padding: 0 10px 15px;">
        <h3 style="background-color:#99e2c0;margin: 0 -10px 15px;"><a href="search/" title="Tìm addon, hướng dẫn, style">Tìm Kiếm Nhanh</a></h3>
        <input name="keywords" value="Nhập tên addon, hướng dẫn..." onfocus="if(this.value == 'Nhập tên addon, hướng dẫn...') this.value = '';" onblur="if (this.value == '') this.value = 'Nhập tên addon, hướng dẫn...';" class="textCtrl" style="font-size: 16px;padding: 5px;width: calc(100% - 80px);" type="search">
        <div align="right" style="float: right; margin-top: -2px;"><input value="Tìm kiếm" class="button primary" type="submit" style="padding: 3px 8px;height: auto;border-radius: 4px;margin-top: 3px;"></div>
        <input type="hidden" name="_xfToken" value="">
    </form>

tuna

Sergeant
Được Like
276
Khung Tìm Kiếm :D
HTML:
<form action="search/search" method="post" class="secondaryContent findMember" style="padding: 0 10px 15px;">
        <h3 style="background-color:#99e2c0;margin: 0 -10px 15px;"><a href="search/" title="Tìm addon, hướng dẫn, style">Tìm Kiếm Nhanh</a></h3>
        <input name="keywords" value="Nhập tên addon, hướng dẫn..." onfocus="if(this.value == 'Nhập tên addon, hướng dẫn...') this.value = '';" onblur="if (this.value == '') this.value = 'Nhập tên addon, hướng dẫn...';" class="textCtrl" style="font-size: 16px;padding: 5px;width: calc(100% - 80px);" type="search">
        <div align="right" style="float: right; margin-top: -2px;"><input value="Tìm kiếm" class="button primary" type="submit" style="padding: 3px 8px;height: auto;border-radius: 4px;margin-top: 3px;"></div>
        <input type="hidden" name="_xfToken" value="">
    </form>
bạn ơi mình search thử nó cứ báo lỗi có vấn đề về bảo mật :(

• Like
Reactions: THB

tuna

Sergeant
Được Like
276
@tuna fix được chưa bạn ơi ?
rồi bạn ạ, nhưng cái code đó bạn có thể sửa sao cho lúc ko gõ thì chữ trong ô nó mờ mà lúc mình bấm gõ thì nó mới đậm ko bạn, giống vnxf ấy

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom