Hỏi về đoạn js như dưới đây

iceball

Gefreiter
Được Like
27
Ae cho hỏi giống như trong hình , cái qc bên phải nội dung bên trong đó nó tự thay đổi theo thời gian.
Hiện tại mình muốn viết đoạn js , khi click vào ô vuông đỏ đỏ thì sẽ tự click vào cái ô qc kia .
Mình bắt class , id các kiểu cái ô qc kia để trigger mà ko đc là sao nhỉ :|
Cái ô qc là cố định ở góc đó , trong js có hàm nào click chuột vào 1 tọa độ nhất định khi click vào chỗ khác ko nhỉ ? Search gg mà ko có keyword , ae nào đã từng làm rồi chỉ dùm mình :D

iceball

Gefreiter
Được Like
27
dùng document.getElementById nhé
js bắt theo id với class ko bắt đc bạn ơi
như trong hình thẻ img qc có alt như kia , mình find để click vào thằng đó nó còn ko chạy

giờ mình muốn bắt theo tọa độ trong js có hàm nào làm đc thế ko ?

V

vanphu113

Khách VNXF
Bạn nhầm lẫn nhiều rồi đó.
Đó là iframe bạn ơi, bạn cần bọc cho nó span hoặc div id nhé...

iceball

Gefreiter
Được Like
27
Bạn nhầm lẫn nhiều rồi đó.
Đó là iframe bạn ơi, bạn cần bọc cho nó span hoặc div id nhé...
là sao bạn nhỉ ? cái iframe phía trong đó là ga nó tự sinh mà bạn , giờ mình bọc div của mình bên ngoài cái iframe đó , xong minh tìm từ div của mình tới cái img có alt như trong hình cũng ko đc

V

vanphu113

Khách VNXF
thế này bạn ạ.
cái quảng cáo là 1 iframe code, để bắt sự kiện cho nó bạn cần bọc cho nó 1 thẻ và id để thực thi lệnh thừ func nghĩa là ta biến iframe thành 1 nơi thực thi lệnh và nó được điều khiển bởi js từ id bên ngoài.
bạn cần thêm js của jquery vào trước js bạn viết không nó sé không chạy

iceball

Gefreiter
Được Like
27
thế này bạn ạ.
cái quảng cáo là 1 iframe code, để bắt sự kiện cho nó bạn cần bọc cho nó 1 thẻ và id để thực thi lệnh thừ func nghĩa là ta biến iframe thành 1 nơi thực thi lệnh và nó được điều khiển bởi js từ id bên ngoài.
bạn cần thêm js của jquery vào trước js bạn viết không nó sé không chạy
uh cái này mình hiểu , và mình viết theo con đường đó , để tìm tới cái thẻ img có alt kia để click vào mà ko đc , alert thử html phía trong cái thẻ bao ngoài img kia thì ko ra gì cả :D
vì ko bắt được sự kiện theo id class html tag nên mình định chuyển qua hướng click chuột vào 1 vùng tọa độ cố định , mà chưa có keyword để search :|

V

vanphu113

Khách VNXF
uh cái này mình hiểu , và mình viết theo con đường đó , để tìm tới cái thẻ img có alt kia để click vào mà ko đc , alert thử html phía trong cái thẻ bao ngoài img kia thì ko ra gì cả :D
vì ko bắt được sự kiện theo id class html tag nên mình định chuyển qua hướng click chuột vào 1 vùng tọa độ cố định , mà chưa có keyword để search :|
không click theo tọa đội đâu bạn ơi, vậy thì bạn làm kiểu vào web khi click vào đâu củng nhảy ra quảng cáo kia, nhưng chỉ nhảy 1 lần thôi nhé, nhảy nhiều quá sẽ làm cho người dùng cảm thấy khó chịu và rời xa web bạn, không khuyến cáo như vậy, để kiếm tiền từ quảng cáo bạn nên làm kiểu người dùng tự nguyên ấy. nghĩa là bạn css vào 1 khung bao quanh ADS kèm dòng chứ như donate để chúng tôi duy trì bằng 1 click vào đây chẳn hạn. chúc bạn thành công./.

iceball

Gefreiter
Được Like
27
không click theo tọa đội đâu bạn ơi, vậy thì bạn làm kiểu vào web khi click vào đâu củng nhảy ra quảng cáo kia, nhưng chỉ nhảy 1 lần thôi nhé, nhảy nhiều quá sẽ làm cho người dùng cảm thấy khó chịu và rời xa web bạn, không khuyến cáo như vậy, để kiếm tiền từ quảng cáo bạn nên làm kiểu người dùng tự nguyên ấy. nghĩa là bạn css vào 1 khung bao quanh ADS kèm dòng chứ như donate để chúng tôi duy trì bằng 1 click vào đây chẳn hạn. chúc bạn thành công./.
ads mình để ở sidebar giống forum này , 10k view mà ko ai click vì qc nó cách xa quá họ chả click vào , mình muốn khi click vào thì họ sẽ click vô qc , tất nhiên 1ng/ngày/lần thôi chứ ko phải liên tục.
Mình có thử viết với 1 thẻ div và bên trong là 1 thẻ img do mình fix thì bắt đc sự kiện cho nó , còn bắt sự kiện cho các thẻ trong iframe của qc kia thì ko đc nên mình mới lên đây hỏi :(

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
qua mặt sao dc google mà cố làm gì bạn ơi

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
ko liên quan nhưng cho hỏi hacker là HTML đọc là gì vậy. Hỏi thật xin đừng troll nha

a./ Hắt Tê Em Eo
b./Hắt Tê Mờ Lờ
c./ Hờ Tờ Mờ Lờ
d./Hờ Tờ Em Eo

dev.xf

Sergeant
Được Like
519

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF