Help Hỏi về lỗi API xen

NewMemH

Private
Được Like
7
Hôm trước cài cái addon Resource của Xen tự nhiên báo lỗi này, mình thấy lỗi có upgrade lên 2.1.3 rồi những vẫn hiện thông báo như hình. Bác nào biết cách ẩn hay sửa cái lỗi thông báo này cho đỡ ngứa mắt thì hướng dẫn em với nhé.

ENXF NET

Corporal
Được Like
69
cài cái này là ok nhé

Đính kèm

• XenForo Resource Manager 2.1.3.zip
    248.2 KB · Lượt xem: 7

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
smoking~~ không biết mà phán như đúng rồi, XenForo quản lí license qua API nên nếu bạn có mua license XenForo nhưng không mua license Resource Manager thì sẽ bị hiện tượng như trên. Dù có cài đặt bản Resources nào cũng vậy vì API bạn không có license cho Resource Manager, cách giải quyết là tải bản nulled XenForo được loại bỏ API đè lên chứ không phải là tải bản RM khác.

ENXF NET

Corporal
Được Like
69
:v thử cái lên web demo phụ thì được, ủa bên tui cài được tui mới nhắn chứ phán như thánh gì bác? cay cú gì nhau à

ENXF NET

Corporal
Được Like
69
Hôm trước cài cái addon Resource của Xen tự nhiên báo lỗi này, mình thấy lỗi có upgrade lên 2.1.3 rồi những vẫn hiện thông báo như hình. Bác nào biết cách ẩn hay sửa cái lỗi thông báo này cho đỡ ngứa mắt thì hướng dẫn em với nhé.

nếu web mới mà không cài được thì nhắn mình mình cài cho nhé

NewMemH

Private
Được Like
7
Mình chỉ cài Resource Manager để thử xem addon đó làm việc như thế nào có phù hợp với nhu cầu của mình không thôi. Tuy nhiên mình cài lên không thấy phù hợp nên mình remove rồi mà vẫn bị API Key. Mình thấy bị vậy nên mình tải bản 2.1.3 về upgrade lên bản 2.1.2 cũ của mình nhưng vẫn báo lỗi kia. Upgrade thì không được hả các bác? Phải cài lại mới từ đầu mới được chăng?

NewMemH

Private
Được Like
7
Tiện đây các bạn cho mình hỏi có addon nào làm việc giống như giao diện của Resource Manager không? Hiện tại Resource Manager cho tạo các Categories nhưng nó lại độc lập với các Categories của Forum, và nó không lấy bài viết trên forum mà nó giống như hệ thống độc lập với forum. Mình cũng muốn sidebar như RM tức là các node thành dạng Menu list, và bên phải thì lấy tất cả các New Thread mới từ diễn đàn rồi phân trang. Bác nào biết thì chỉ với.

ENXF NET

Corporal
Được Like
69
Tiện đây các bạn cho mình hỏi có addon nào làm việc giống như giao diện của Resource Manager không? Hiện tại Resource Manager cho tạo các Categories nhưng nó lại độc lập với các Categories của Forum, và nó không lấy bài viết trên forum mà nó giống như hệ thống độc lập với forum. Mình cũng muốn sidebar như RM tức là các node thành dạng Menu list, và bên phải thì lấy tất cả các New Thread mới từ diễn đàn rồi phân trang. Bác nào biết thì chỉ với.
bác vào web e xem có phải như ý bác không, phần resource khi đăng sẽ tự đồng đăng thêm 1 cái ra diễn đàn đó, nếu đúng thì inbox mình làm cho, còn cái vụ upgrade cái cũ bạn đã bị API key thì bạn up cái mới cũng bị thôi
nếu được thì bạn nên cài lại bản mới đi
tâp tin lớn quá mình k up lên được bạn có thể vào đây tải nhé Xenforo 2.1.3 Full

NewMemH

Private
Được Like
7
bác vào web e xem có phải như ý bác không, phần resource khi đăng sẽ tự đồng đăng thêm 1 cái ra diễn đàn đó, nếu đúng thì inbox mình làm cho, còn cái vụ upgrade cái cũ bạn đã bị API key thì bạn up cái mới cũng bị thôi
nếu được thì bạn nên cài lại bản mới đi
tâp tin lớn quá mình k up lên được bạn có thể vào đây tải nhé Xenforo 2.1.3 Full
Cảm ơn bạn đã trả lời, thực sự giờ kiếm được các bạn quan tâm tới Xenforo hiếm quá. Mạng xã hội đang làm lu mờ các diễn đàn rồi. Web của bạn mình vẫn vào đều và tải tài nguyên trên đó, mình cũng đk nick bên đó mà.

Mình muốn làm một trang giống như RM nhưng không phải là phần độc lập của diễn đàn mà lấy bài từ diễn đàn luôn. Mình đang nghĩ đến phương án làm một trang giống trang Blog nhưng phần hiển thị danh sách bài viết sẽ thiết kế lại giống như hiện thị ý như trên forum. Bạn có biết addon nào như thế không giới thiệu mình với.

Pajee

Private
Được Like
8
bác fix đc chưa, đc r thì sử dụng cách nào vậy

ENXF NET

Corporal
Được Like
69
Cảm ơn bạn đã trả lời, thực sự giờ kiếm được các bạn quan tâm tới Xenforo hiếm quá. Mạng xã hội đang làm lu mờ các diễn đàn rồi. Web của bạn mình vẫn vào đều và tải tài nguyên trên đó, mình cũng đk nick bên đó mà.

Mình muốn làm một trang giống như RM nhưng không phải là phần độc lập của diễn đàn mà lấy bài từ diễn đàn luôn. Mình đang nghĩ đến phương án làm một trang giống trang Blog nhưng phần hiển thị danh sách bài viết sẽ thiết kế lại giống như hiện thị ý như trên forum. Bạn có biết addon nào như thế không giới thiệu mình với.
hóng cao nhân thôi bác, mình k biết rồi

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát