Other Hỏi về thông báo đẩy của xenforo 2.1

tuyettrinh

Gefreiter
Được Like
23
1 -Mọi người ơi cho em hỏi là cái thông báo đẩy này của xen 2.1
2 nhan tam.JPG

thiết lập thế nào để có thông báo đẩy (cho thành viên nhận thông báo). Em cài đặt như vậy rồi mà không thấy có gì cả. Hay phải cài thêm cái gì nữa.
Ở xen 2.0 em có cài onesignal thì có thông báo cho người dùng chọn.
2 - onesignal khi gửi thông báo thì chỉ có ai đang mở trình duyệt web là nhận được thôi. Có phương án nào mà họ không cần mở trình duyệt web mà vẫn nhận được thông báo không ạ ? Hay là bắt buộc phải có app mobile giống của thằng facebook.
Em cám ơn mọi người!

• Like
Reactions: THB

Win

MasterCorporal
Được Like
171
MÌnh thử thấy hoạt động bình thường. Đóng trình duyệt vẫn gửi nhưng đừng có Thoát Nick là được!

tuyettrinh

Gefreiter
Được Like
23
MÌnh thử thấy hoạt động bình thường. Đóng trình duyệt vẫn gửi nhưng đừng có Thoát Nick là được!
chỉ cần tick giống trong ảnh của em là được ạ ?

• Like
Reactions: Win

tuyettrinh

Gefreiter
Được Like
23
Tích ảnh là bật. Còn khi user vào web sẽ có cái thông báo yêu cầu bạn có muốn bật thông báo hay k!
có cần phải đăng nhập tài khoản thành viên ko ạ ? như onesignal thì nó không cần phải là thành viên nhưng em thấy nó gửi thông báo ko tốt với nó khiến cho facebook nghĩ là site lạm dụng

Win

MasterCorporal
Được Like
171
có cần phải đăng nhập tài khoản thành viên ko ạ ? như onesignal thì nó không cần phải là thành viên nhưng em thấy nó gửi thông báo ko tốt với nó khiến cho facebook nghĩ là site lạm dụng
Có liên quan fb đâu nhỉ. Xen quản lý ng đăng ký qua thành viên id vs cả trình duyệt.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom