Hướng dẫn cài đặt các add-on có yêu cầu Sidebar Positions chuyển sang Widget

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,688
Hướng dẫn cài đặt các add-on có yêu cầu Sidebar Positions chuyển sang Widget

Do có một số bạn dùng add-on có yêu cầu cài đặt thêm Sidebar Positions, nhưng do đã cài đặt Widget nên khi cài đặt thêm Sidebar Positions sẽ bị xung đột với nhau. Nên hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cài đặt các add-on đó hiện ra trên Widget luôn mà không cần phải cài đặt add-on Sidebar Positions.

Các add-on yêu cầu cài đặt thêm Sidebar Positions xem tại: http://vnxf.vn/sidebar-positions-2-7.t2168.html

Vì làm trên Widget nên yêu cầu các bạn phải cài đặt Widget Framework nha. Bắt đầu!

Đầu tiên các bạn tải các add-on các bạn cần cài đặt về và cài đặt như bình thường. Vì nếu không có Sidebar Positions thì các add-on bạn cài vào đó dù set quyền đầy đủ nó cũng sẽ không hiện. Nên bây giờ cách dùng Widget để hiện nó ra như sau.

Sau khi cài đặt xong add-on, các bạn phải set quyền đầy đủ và tùy chỉnh Options (Nếu có).

Tiếp theo các bạn vào Appearance>>Templates>>Tìm template của add-on bạn vừa cài đặt đó và copy lại tên template chính của nó.

Ở bài hướng dẫn này mình sử dụng add-on Countdown nên mình sẽ copy tên template "andy_countdown", các add-on khác tương tự nha.

Sau đó các bạn vào: Appearance>>Widget Framework>>Add Widget và điền vào các ô theo ví dụ sau:
  • Renderer: [Advanced] Template hoặc [Advanced] Template (without wrapper)
  • Template: andy_countdown (các bạn paste tên template của add-on bạn vừa cài nha)
  • Title: Tùy ý
  • Position: forum_list (hoặc tùy ý bạn muốn nó xuất hiện ở đâu)
  • Display Order: 50 (Tùy ý)

Và thành quả:

Chúc các bạn thành công.

PVS-VNXF

gaconhocit

Gefreiter
Được Like
21
cám ơn anh, các anh nhiệt tình quá

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: THB

TD2308

Corporal
Được Like
116
Positions: mình đặt là EWRporta2_ArticleList sao ở trang chủ xenporta2 không hiện đồng hồ?
Thử đặt all thì trang porta2 cũng không hiện, trang diễn đàn thì hiện đồng hồ?

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Làm sao xác định được hết template của add on nhỉ ?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom