Hướng dẫn kiểm tra hosting có chạy được Xenforo hay không

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Xenforo là một mã nguồn thông dụng để xây dựng một diễn đàn để tạo điều kiện thuận lợi cho các bạn trong việc cài đặt và sử dụng xenforo mình sẽ hướng dẫn các bạn cách kiểm tra xem hosting của bạn có chạy được xenforo hay không!

Chú ý: Đây là một đoạn mã kiểm tra các hàm PHP mà xenforo sử dụng đến trong quá trình hoạt động mình khuyến khích các bạn đáp ứng đủ các hàm cơ bản này để chạy được xenforo.

File kiểm tra hosting có chạy được Xenforo hay không (download ở file đính kèm nha).

Hướng dẫn kiểm tra hosting có chạy được xenforo hay không?
Bước 1: Bạn download file php ở trên về sau đó upload lên hosting mà bạn định cài xenforo.
Chú ý: thư mục chứa file nhé khuyến khích các bạn upload lên thư mục gốc chứa Website.
Bước 2: Chạy file php theo đường dẫn tên miền của bạn.
VD: vnxf.vn/xenforo.php
Bước 3: Bạn sẽ thấy thông báo hosting của bạn có đủ tiêu chuẩn để cài xenforo hay không bạn cứ nhìn vào đó là biết nhé :D

Thông báo lỗi khi hosting của bạn không cài được Xenforo

Thông báo khi hosting của bạn có thể cài Xenforo.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: iforum.vn​

Đính kèm

• xenforo.php
    4 KB · Lượt xem: 11

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
em đính kèm lên đây luôn :)), nếu vậy thì phải chỉnh lại đường dẫn chạy file, ví dụ: vnxf.vn/xenforo_requirements.php

Đính kèm

• xenforo-requirements-test.zip
    2 KB · Lượt xem: 1

Nguyễn Kim

Gefreiter
Được Like
43
Xenforo là một mã nguồn thông dụng để xây dựng một diễn đàn để tạo điều kiện thuận lợi cho các bạn trong việc cài đặt và sử dụng xenforo mình sẽ hướng dẫn các bạn cách kiểm tra xem hosting của bạn có chạy được xenforo hay không!

Chú ý: Đây là một đoạn mã kiểm tra các hàm PHP mà xenforo sử dụng đến trong quá trình hoạt động mình khuyến khích các bạn đáp ứng đủ các hàm cơ bản này để chạy được xenforo.

File kiểm tra hosting có chạy được Xenforo hay không (download ở file đính kèm nha).

Hướng dẫn kiểm tra hosting có chạy được xenforo hay không?
Bước 1: Bạn download file php ở trên về sau đó upload lên hosting mà bạn định cài xenforo.
Chú ý: thư mục chứa file nhé khuyến khích các bạn upload lên thư mục gốc chứa Website.
Bước 2: Chạy file php theo đường dẫn tên miền của bạn.
VD: vnxf.vn/xenforo.php
Bước 3: Bạn sẽ thấy thông báo hosting của bạn có đủ tiêu chuẩn để cài xenforo hay không bạn cứ nhìn vào đó là biết nhé :D

Thông báo lỗi khi hosting của bạn không cài được Xenforo

Thông báo khi hosting của bạn có thể cài Xenforo.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: iforum.vn​
Thớt cho hỏi cách nào để biết host đó có tốt k ạ

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Thớt cho hỏi cách nào để biết host đó có tốt k ạ
Cách tốt nhất là hỏi người đã dùng qua. Từ sp của ncc, đến độ ổn định, tốc độ, băng thông, có như qc hay ko? Hii.khách hàng nói là chính xác.

Nguyễn Kim

Gefreiter
Được Like
43
Bác
Cách tốt nhất là hỏi người đã dùng qua. Từ sp của ncc, đến độ ổn định, tốc độ, băng thông, có như qc hay ko? Hii.khách hàng nói là chính xác.
nếu k bíêt men ntn thì có cách kt nào khác k thím

• Like
X

xfvietnam

Khách VNXF
Làm gì phải khổ thế nhì các hosting mà đã mang ra bán thì họ đã config để các bác chạy các mã nguồn thông dụng rồi !

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Thì xem thông tin của host là đc.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
hii, đây là vd mình họa. khi cần mua host.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom