Help Không thể chèn link url hình ảnh trên xenforo 2

teslazhang

Private
Được Like
4
Host của mình có dung lượng đám mây là 5500 MB, vì không muốn dung lượng quá tải nên mình tắt chức năng đăng tệp và hình ảnh trong bài viết, thay vào đó là chèn link url hình ảnh nhưng lại bị lỗi something went wrong, please contact admin. Mình có bật proxy image, proxy link, bên host mình có bật protect hotlink.
Xin hỏi, addon tối ưu hóa hình ảnh có thể hạn chế dung lượng tới số lượng hình ảnh bao nhiêu, liệu có hiệu quả không cho website nhỏ như của mình? Còn các phương pháp nào để giúp host không bị quá tải dung lượng không? Xin giúp mình vì mình không hiểu biết vấn đề này.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
451
Addons tối ưu hóa hình ảnh giúp bạn tiết kiệm được ít nhất là 50% dung lượng ảnh so với khi không dùng addons. Khi diễn đàn của bạn nhiều thành viên và nhiều ảnh thì sẽ dẫn đến bị quá tải, bạn có thể sử dụng dịch vụ upanh của bên thứ 3 để chèn vào diễn đàn.

teslazhang

Private
Được Like
4
Addons tối ưu hóa hình ảnh giúp bạn tiết kiệm được ít nhất là 50% dung lượng ảnh so với khi không dùng addons. Khi diễn đàn của bạn nhiều thành viên và nhiều ảnh thì sẽ dẫn đến bị quá tải, bạn có thể sử dụng dịch vụ upanh của bên thứ 3 để chèn vào diễn đàn.
Mình bị lỗi khi chèn ảnh bằng link, nó báo something went wrong sau khi load một lúc. Hoặc chèn được nhưng khi post thì không hiện ảnh, vào chỉnh sửa bài thì ảnh lại hiện. Có cách nào khắc phục được vấn đề này không?

Win

MasterCorporal
Được Like
171
Mình bị lỗi khi chèn ảnh bằng link, nó báo something went wrong sau khi load một lúc. Hoặc chèn được nhưng khi post thì không hiện ảnh, vào chỉnh sửa bài thì ảnh lại hiện. Có cách nào khắc phục được vấn đề này không?
Lỗi này bác nhấn f12 chuyển qua tab console rồi dán link ảnh khung soạn thảo chờ báo lỗi sẽ có lỗi ở console. Hoặc trong admin.php?logs/server-errors/

teslazhang

Private
Được Like
4
Nên sử dụng addon tối ưu hóa hình ảnh hay sử dụng addon tải và nhúng ảnh lên add.pics vậy mọi người?

teslazhang

Private
Được Like
4
Lỗi này bác nhấn f12 chuyển qua tab console rồi dán link ảnh khung soạn thảo chờ báo lỗi sẽ có lỗi ở console. Hoặc trong admin.php?logs/server-errors/
Sau khi thử thì mình chèn được link trên cốc cốc và chrome, nhưng dùng microsoft edge thì báo lỗi something went wrong...
Chèn link ảnh bằng chrome điện thoại cũng bị báo lỗi tương tự @@

Win

MasterCorporal
Được Like
171
Sau khi thử thì mình chèn được link trên cốc cốc và chrome, nhưng dùng microsoft edge thì báo lỗi something went wrong...
Chèn link ảnh bằng chrome điện thoại cũng bị báo lỗi tương tự @@
Lỗi này bác nhấn f12 chuyển qua tab console rồi dán link ảnh khung soạn thảo chờ báo lỗi sẽ có lỗi ở console

teslazhang

Private
Được Like
4
Lỗi này bác nhấn f12 chuyển qua tab console rồi dán link ảnh khung soạn thảo chờ báo lỗi sẽ có lỗi ở console
À, mình tìm ra vấn đề rồi, phải cho phép cookies trên trình duyệt thì chèn url hình được :D

• Like
Reactions: Win

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian