Help làm sao để?bất cứ thành viên nào đăng chủ đề, các member khác sẽ đều nhận được thông báo.

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Thông báo gi? Nó như thế nào?

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
Thông báo gi? Nó như thế nào?
" Thông Báo " góc bên phải trên cùng, của màn hình đó anh. bình thường khi 1 thành viên đăng 1 chủ đề, sau đó các member khác bình luận vào đó hoặc thích cái chủ đề đó, đều có thông báo.

giờ ý của em là, không cần phải bình luận 1 chủ đề nào đó mới nhận được thông báo. em muốn bất cứ 1 thành viên nào trong forum đăng 1 chủ đề ở bất kỳ chuyên mục nào, thì tất cả các member còn lại đều nhận được thông báo
ví dụ : bạn b nhận được thông báo là bạn a đăng 1 chủ đề vào 1 chuyên mục nào đó. các bạn khác còn lại cùng nhận được.

hjhjhj. giúp em với ạ. làm như vậy , các member khác. sẽ dễ cập nhật thông tin khi 1 member nào đó trong forum đăng chủ đề .

Aomoicamau

Private
Được Like
10
mình không rành xenforo. nhưng mình nếu làm như vậy thì không hay .
vì mục đích thông báo đó là để cho thanh viên biết bài viết của họ có người quan tâm tới .
và họ vào đó để xem những bình luận về bai viết của họ .
nếu mà bạn làm ai đăng bài cũng có thông báo .
thì dd tầm 200 người đăng . thì ai cũng nhận 200 thông báo .
nên cái thông báo đó trở thành spam . họ muôn vào đó xem bài viết họ có trả lời chưa. thì phải kéo lục tìm hihi hơi mất thời gian và phiền thành viên hỳ :D
=> nhưng nếu làm được cái thông báo này thì hay nè
nếu có người đăng bài mới thì thành viên sẻ nhận được thông báo ở góc phải dưới .
giống như web thạch phạm đó :D thấy hay hay mà ko làm dc :D

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
mình không rành xenforo. nhưng mình nếu làm như vậy thì không hay .
vì mục đích thông báo đó là để cho thanh viên biết bài viết của họ có người quan tâm tới .
và họ vào đó để xem những bình luận về bai viết của họ .
nếu mà bạn làm ai đăng bài cũng có thông báo .
thì dd tầm 200 người đăng . thì ai cũng nhận 200 thông báo .
nên cái thông báo đó trở thành spam . họ muôn vào đó xem bài viết họ có trả lời chưa. thì phải kéo lục tìm hihi hơi mất thời gian và phiền thành viên hỳ :D
=> nhưng nếu làm được cái thông báo này thì hay nè
nếu có người đăng bài mới thì thành viên sẻ nhận được thông báo ở góc phải dưới .
giống như web thạch phạm đó :D thấy hay hay mà ko làm dc :D
chắc là bạn nhầm rồi, bạn nên đọc kỹ trước khi trả lời. mình bảo là " đăng chủ để " -> sẽ có thông báo, chứ ko phải là " đăng bài viết " vào chủ đề nhé . làm như vậy , sẽ tốt cho tất cả các member khi 1 member khác đăng chủ đề lên , các member khác đều biết. giống như facebook thôi. nhưng hạn chế ở chỗ là, " không thông báo khi có bài viết đăng vào chủ đề " . chỉ có " không thông báo khi có bài viết đăng vào chủ đề " khi 1 member nào đó, đăng 1 chủ đề và có người bình luận vào chủ đề đó hay là like . bạn hiểu rồi chứ ?

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
việc làm này, giúp các member kéo dài thời gian online, để xem tuần tự các chủ đề do các member khác đăng lên. cao lăm 1 ngày 1 forum có 5.000 member thì cũng chỉ có tầm 10 đến 15 chủ đề được đăng lên thôi. ngoại trừ các mod và admin tự đăng bài nhé .
còn các bình luận thì rất nhiều, nhưng chỉ thông báo cho member nào đăng chủ đề có người bình luận thôi.

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom