Addon Làm sao để hiển thị bài viết có hình ảnh ra trang chủ giống vnxf.vn?

ban linh

Private
Được Like
0
Chào mọi người,
cho mình hỏi làm sao để đưa bài viết của 1 forum ra trang chủ của xenforo giống như của vnxf.vn (hình phía dưới) vậy?

Cảm ơn mọi người

ptpnano

Private
Được Like
4
Xenpotal bác nhé
Cái này tạo hẳn luôn 1 trang tin tức riêng luôn dc ko bác,
Còn 4rum lại là 1 link khác dc ko bác.
Mới vào tập tềnh xenforo nên chưa biết.
Mong bác giải đáp giúp ạ,
Thanks bác :)

chientc

Gefreiter
Được Like
35
Chào mọi người,
cho mình hỏi làm sao để đưa bài viết của 1 forum ra trang chủ của xenforo giống như của vnxf.vn (hình phía dưới) vậy?

Cảm ơn mọi ngươi

View attachment 17764

Ke luôn chủ thớt
E cài xenprota 2 rồi ạ. Cũng cài luôn cái addon thumbnai rồi ạ. Sao nó vẫn k hiện hình ảnh ra trang chủ protar ạ. Đã vào trong node list cài r ạ

onlyonelove

MasterCorporal
Được Like
213
có ai hướng dẫn chi tiết dùng widget framework không, giúp m với

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
426
có ai hướng dẫn chi tiết dùng widget framework không, giúp m với
Widget thì đơn giản.
1. Tạo 1 Widget mới và chú ý một vài yếu tố sau:
Renderer: Chọn nội dung hiển thị cho Widget đó, ví dụ chọn Thread thì nó sẽ hiển thị bài viết.
Limit: Là số bài viết được phép hiển thị trên Widget, chọn 5 thì hiển thị 5 bài.
Widget Type: Là phân loại cho Widget, ví dụ bạn chọn Renderer là Thread, thì phân loại có thể là New Post (Hiển thị bài viết mới nhất), Recent Post (Hiển thị bài viết gần đây nhất).
Threads Cutoff: Có thể gọi là điều kiện cần có để bài viết được hiển thị ở Widget, ví dụ bạn chọn
Widget Type là Most Viewed Threads thì ở đây sẽ là số lượt xem của bài viết phải đạt được tối thiểu để được hiển thị.
Forums: Bạn có thể chọn nhiều hoặc chọn duy nhất cho Widget này chỉ lấy bài viết từ Forum đã chọn.
Position: (Cái này quan trọng nhất, đây là nơi bạn thiết lập cho Widget hiển thị trên trang web của bạn, phía dưới có một số mô tả như gõ vào all để hiển thị ở tất cả các trang (chỉ bên sidebar), hoặc hook:hookname để hiển thị ở những nơi bạn đặt hook trong template.

onlyonelove

MasterCorporal
Được Like
213
Widget thì đơn giản.
1. Tạo 1 Widget mới và chú ý một vài yếu tố sau:
Renderer: Chọn nội dung hiển thị cho Widget đó, ví dụ chọn Thread thì nó sẽ hiển thị bài viết.
Limit: Là số bài viết được phép hiển thị trên Widget, chọn 5 thì hiển thị 5 bài.
Widget Type: Là phân loại cho Widget, ví dụ bạn chọn Renderer là Thread, thì phân loại có thể là New Post (Hiển thị bài viết mới nhất), Recent Post (Hiển thị bài viết gần đây nhất).
Threads Cutoff: Có thể gọi là điều kiện cần có để bài viết được hiển thị ở Widget, ví dụ bạn chọn
Widget Type là Most Viewed Threads thì ở đây sẽ là số lượt xem của bài viết phải đạt được tối thiểu để được hiển thị.
Forums: Bạn có thể chọn nhiều hoặc chọn duy nhất cho Widget này chỉ lấy bài viết từ Forum đã chọn.
Position: (Cái này quan trọng nhất, đây là nơi bạn thiết lập cho Widget hiển thị trên trang web của bạn, phía dưới có một số mô tả như gõ vào all để hiển thị ở tất cả các trang (chỉ bên sidebar), hoặc hook:hookname để hiển thị ở những nơi bạn đặt hook trong template.
quan trọng m muốn biết position để ra giống vnxf thôi, chứ mấy cái kia thì biết hết rồi

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom