Làm sao để post lên mục này

congquocsearu

Private
Được Like
5

Tình hình là mình cũng đã post dc lên mục phía dưới , còn mục ở trên đó mình k biết cài đặt thế nào để có thể post lên đó dc ,... các bạn giúp mình vs ?

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
nhìn cái hình của bạn + caption thì mình chả hiểu gì cả, bạn có thể cụ thể hơn không

congquocsearu

Private
Được Like
5
nhìn cái hình của bạn + caption thì mình chả hiểu gì cả, bạn có thể cụ thể hơn không

tức là post bài ra trang chủ ấy bạn, ở đó là sẽ có mấy bài nằm ở đó dạng hình ảnh như bên tinhte ấy... nhưng giờ mình k biết post bài ra khoảng trống đó như thế nào

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
có 2 cách:
1- Nếu bạn muốn nó tự động đưa ra thì bạn phải vào ACP > Xenportal > Block > chọn Recent News > và vào cài đặt nó... có mục chọn box thì bạn chọn những box nó tự động đưa bài ra ngoài.
2- Đưa thủ công, chỉ những bài bạn chọn mới được đưa ra bằng cách vào bài viết đó và chọn "Promote"

Cần phải cài addon Xenportal nhé

congquocsearu

Private
Được Like
5
mình đã recent news oy nhưng mà nó chỉ ra ở đoạn tin phía dưới còn góc trắng phía trên bài post k ra đó dc....

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
thì bạn vào layout điều chỉnh lại hiển thị, đưa recent new lên, chứ cái block ở trên hiện tại chắc code lỗi nên nó không hiện

congquocsearu

Private
Được Like
5
thì bạn vào layout điều chỉnh lại hiển thị, đưa recent new lên, chứ cái block ở trên hiện tại chắc code lỗi nên nó không hiện
à bạn ơi... bạn cho mình hỏi cái này luôn. ....

giờ mình muốn chặn thành viên k dc đăng vào 1 diễn đàn nào đó thì phải làm sao hả bạn... chỉ mỗi quản trị mới có quyền đăng vào đó thôi , vì diễn đàn đó lấy ra trang chủ

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
bạn vào node tree ấy, set quyền box cho các group, bạn click chữ permission ngay dòng của box bạn cần chọn đó rồi vào set tất cả quyền cho các group, cho admin là all alow, còn mem thì revoke, nên lựa chọn quyền phù hợp để set, vì cũng có thể cho mem đọc nữa nên không nên chọn all revoke

congquocsearu

Private
Được Like
5
bạn vào node tree ấy, set quyền box cho các group, bạn click chữ permission ngay dòng của box bạn cần chọn đó rồi vào set tất cả quyền cho các group, cho admin là all alow, còn mem thì revoke, nên lựa chọn quyền phù hợp để set, vì cũng có thể cho mem đọc nữa nên không nên chọn all revoke

Bạn ơi sao mình chỉ tìm đến node tree thôi k thấy mấy cái kia đâu cả

Đính kèm

160 KB · Lượt xem: 6

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
chữ permission bên phải đó kìa bạn, click chữ đó vào box mà bạn muốn thiết lập

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS