Help Làm sao để tách biệt post chính (#1) và post bình luận

tuna

Sergeant
Được Like
276
Chào mọi người, như đã biết thì trong một thread các message sẽ được lặp lại theo một cấu trúc chung, dẫn đến các css đi kèm cũng sẽ áp dụng chung, như vậy rất khó để chúng ta có thể tùy biến style cho phần nội dung chính và phần bình luận. Ví dụ như post chính (#1) ta muốn dùng một font cho dễ đọc, còn phần bình luận (#2,#3,...) dùng font khác và thu nhỏ kích thước lại.

Do đó mình muốn hỏi là có cách nào để tách phần #1 cách biệt với #2,#3,...không ạ?

Cảm ơn mn.

tuna

Sergeant
Được Like
276
Hóng bác quá, mong bác giúp đỡ angel~~angel~~angel~~

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Hóng bác quá, mong bác giúp đỡ angel~~angel~~angel~~
tìm đến tem message tìm đến đoạn
Mã:
<blockquote class="messageText SelectQuoteContainer ugc baseHtml{xen:if $message.isIgnored, ' ignored'}">
sửa lại thành
Mã:
<blockquote class="messageText SelectQuoteContainer ugc baseHtml{xen:if $message.isIgnored, ' ignored'}"
<xen:if is="{$post.position}!=0">
style="color:blue;font-size:14pt;font-family:arial"</xen:if> >
thay đổi css của kiểu chữ tùy ý
nhớ cấu trúc mấy cái hàm xen:if câu điều kiện có thế sửa tùy ý.

Sửa lần cuối:

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
426
XF2 sắp có style này nhé.
Screen Shot 2018-01-08 at 2.10.58 PM.png

tuna

Sergeant
Được Like
276
tìm đến tem message tìm đến đoạn
Mã:
<blockquote class="messageText SelectQuoteContainer ugc baseHtml{xen:if $message.isIgnored, ' ignored'}">
sửa lại thành
Mã:
<blockquote class="messageText SelectQuoteContainer ugc baseHtml{xen:if $message.isIgnored, ' ignored'}"
<xen:if is="{$post.position}!=0">
style="color:blue;font-size:14pt;font-family:arial"</xen:if> >
thay đổi css của kiểu chữ tùy ý
nhớ cấu trúc mấy cái hàm xen:if câu điều kiện có thế sửa tùy ý.
Cảm ơn bác, để em làm theo :D

tuna

Sergeant
Được Like
276
Nhân tiện không biết có bác nào biết cách load bài mới khi cuộn tới cuối trang không ạ, em có thể một số js như infinite-scroll trên mạng nhưng không biết cài thế nào :))

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Nhân tiện không biết có bác nào biết cách load bài mới khi cuộn tới cuối trang không ạ, em có thể một số js như infinite-scroll trên mạng nhưng không biết cài thế nào :))
chỉ có trang lớn trafic dồi dào không quan tâm đến bài dưới mới làm thế, trang nhỏ như bác làm thế lấy đâu cơ hội index cho seo

tuna

Sergeant
Được Like
276
chỉ có trang lớn trafic dồi dào không quan tâm đến bài dưới mới làm thế, trang nhỏ như bác làm thế lấy đâu cơ hội index cho seo
nó ảnh hướng seo hả bác, em mới biết

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
nó ảnh hướng seo hả bác, em mới biết
code js nó sẽ load khi người dùng kéo chuột xuống, nếu không kéo xuống thì mọi thứ sẽ bị ẩn đi. Bot google nó vào nó chỉ đọc những cái nó đọc được làm sao mà nó biết kéo chuột xuống để index nội dung vào.

Face nó làm kiểu kéo mãi, đề người ta nghiện với nội dung mới liên tục kéo cho hết ngày và để cấm mấy bot của các công cụ tìm kiếm khác nhảy vào.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom