Help làm sao để thay đổi tên tiêu đề mà không thay đổi link bài

chanhnghiem

Corporal
Được Like
91
chắc mấy bác seo cũng biết thay đổi link nhiều sẽ ảnh hưởng tới seo. vậy khi thay đổi tiêu đề bài viết thì nó cũng dẫn theo thay đổi link bài viết luôn. vậy có cách nào thay đổi tên bài mà vẫn giữ nguyên link không ạ @THB @Blue

• Like
Reactions: THB

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Có đấy, khi trước mình đã nhờ @Blue code addon làm nhiệm vụ này.

@THB nghĩ thế nào nếu mở một box chia sẻ các addon được thành viên nhờ code (các nơi). Ai có lòng thì chia sẻ vào trong box này cho tập trung và nâng thương hiệu vnxf? Như mình chẳng hạn, cái addon đó không ảnh hưởng nhiều đến việc làm ăn nên có thể chia sẻ được.

chanhnghiem

Corporal
Được Like
91
Có đấy, khi trước mình đã nhờ @Blue code addon làm nhiệm vụ này.

@THB nghĩ thế nào nếu mở một box chia sẻ các addon được thành viên nhờ code (các nơi). Ai có lòng thì chia sẻ vào trong box này cho tập trung và nâng thương hiệu vnxf? Như mình chẳng hạn, cái addon đó không ảnh hưởng nhiều đến việc làm ăn nên có thể chia sẻ được.
anh có thể chia sẻ cho em được không ạ

ptvinhdtk

MasterCorporal
Được Like
122
chỉ thay đổi title hiện trên google khác với title bài viết thôi

• Like
Reactions: THB

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
anh có thể chia sẻ cho em được không ạ
Bạn cứ test thử với Brivium - Metadata Essential xem có được không. Nếu không đáp ứng được thì pm mình. Còn nó đáp ứng được thì mình cũng chuyển sang xài Brivium - Metadata Essential luôn vì nó có thêm một số chức năng khác bản của mình

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Vấn đề là cùng 1 topic, nhưng mỗi ngày cậu thay đổi link 2-3 lần nó có tốt cho Seo không?

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Xenforo cuối cùng vẫn bắt bài theo thread ID nên dù đổi title hay link thế nào nó vẫn 301 đến được. Nếu đổi title và url khác nhau thì chỉ để SEO cho bài viết đó tốt hơn thôi, url không được quá dài.

Mình đang dự định làm bản addon SEO free như 1 bài viết của 1 bạn trong mục Ý tưởng

chanhnghiem

Corporal
Được Like
91
mất link kiểu gì khi nó vẫn dẫn vào đúng thread gốc của nó nhỉ
Xenforo cuối cùng vẫn bắt bài theo thread ID nên dù đổi title hay link thế nào nó vẫn 301 đến được. Nếu đổi title và url khác nhau thì chỉ để SEO cho bài viết đó tốt hơn thôi, url không được quá dài.

Mình đang dự định làm bản addon SEO free như 1 bài viết của 1 bạn trong mục Ý tưởng
cảm ơn a

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát