Làm sao gửi email cho thành viên nếu không đăng nhập trong 30 ngày

hungnpna

Private
Được Like
31
Xin chào mọi người.
Cho mình hỏi là làm sao để hệ thống tự động gửi email cho thành viên nếu sau 30 ngày họ ko đăng nhập. Và làm sao để chuyển họ sang group banned sau 1 số ngày nào đó không đăng nhập?
Tiện thể cho mình hỏi luôn là làm sao khi đăng bình luận từ điện thoại thì nó hiện giống như vnfx vậy.
Xin cảm ơn!

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
có addon nha bạn, hình như có trong box Addon rồi nha, đều mình không nhớ rõ tên, bạn tìm thử xem ^^

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
1. Cho mình hỏi là làm sao để hệ thống tự động gửi email cho thành viên nếu sau 30 ngày họ ko đăng nhập.
2.bình luận từ điện thoại thì nó hiện giống như vnfx vậy.
>>> dùng 2 cái addon sau nha.

3. làm sao để chuyển họ sang group banned sau 1 số ngày nào đó không đăng nhập?
số 3 chưa có. bạn chờ khi có thì dùng.

Đính kèm

• MobileAgentTracer 1.5.4.zip
    133.3 KB · Lượt xem: 6
  • Inactive User Mail Notifier_1.2_b_11_en-US.zip
    10.3 KB · Lượt xem: 7

hungnpna

Private
Được Like
31
Cảm ơn các bạn nhiều nhé. Các bạn nhiệt tình quá. Cái thứ 3 chắc phải làm thủ công rồi :(

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cái thứ 3 nói chung là ít người dùng. vì ko login cũng không ảnh hưởng gì. vì có khi người ta chỉ cần vấn đề đó trong thời gian đó thôi. Mình ban user làm gì? họ đâu có phá hay spam gì đâu mà ban?
nếu họ ko quay lại thì mình phải xem xét lại 4rum mình như vậy là chưa đủ sức thu hút.
như bạn cũng vậy thôi, vnxf giải quyết cho bạn xong, thì khi nào bạn cần nữa thì mới vào chứ xong rồi vào làm gì? hiii. nhưng mình hy vọng sẽ có nhiều người quay lại.
chúc 4rum của tất cả các bạn làm xenforo ngày 1 phát triển. và khi rãnh rỗi thì hãy vào vnxf tán dóc và làm anh hùng bàn phím cũng đc.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
cái thứ 3 nói chung là ít người dùng. vì ko login cũng không ảnh hưởng gì. vì có khi người ta chỉ cần vấn đề đó trong thời gian đó thôi. Mình ban user làm gì? họ đâu có phá hay spam gì đâu mà ban?
nếu họ ko quay lại thì mình phải xem xét lại 4rum mình như vậy là chưa đủ sức thu hút.
như bạn cũng vậy thôi, vnxf giải quyết cho bạn xong, thì khi nào bạn cần nữa thì mới vào chứ xong rồi vào làm gì? hiii. nhưng mình hy vọng sẽ có nhiều người quay lại.
chúc 4rum của tất cả các bạn làm xenforo ngày 1 phát triển. và khi rãnh rỗi thì hãy vào vnxf tán dóc và làm anh hùng bàn phím cũng đc.
giống như lúc xem analytics của forum thì toàn thấy new visitor không à. Đời là vậy mà bạn :D
Cố gắng lắm cũng không thể thay đổi đâu :D

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cuộc sống thì sao mà nói trước được gì?
4rum bây giờ thì quá nhiều? nhưng mỗi người có 1 cách đi riêng, suy nghĩ riêng. Ai cũng có cái đam mê thôi, làm việc mình thấy vui là ok rồi. Còn cuộc sống có người này người kia thì làm sao nói được.
Nhưng mình cứ làm đến 1 lúc nào đó thì biết. hii
Thất bại: cũng là chuyện thường.
Thành công: mới là chuyện lạ.
Nói chung thành công hay thất bại gì cũng hơn ngồi nghĩ mà ko làm. hiii.
vnxf cũng nhận được nhiều tiếng cảm ơn rồi. hiii. vậy là vui rồi.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
cuộc sống thì sao mà nói trước được gì?
4rum bây giờ thì quá nhiều? nhưng mỗi người có 1 cách đi riêng, suy nghĩ riêng. Ai cũng có cái đam mê thôi, làm việc mình thấy vui là ok rồi. Còn cuộc sống có người này người kia thì làm sao nói được.
Nhưng mình cứ làm đến 1 lúc nào đó thì biết. hii
Thất bại: cũng là chuyện thường.
Thành công: mới là chuyện lạ.
Nói chung thành công hay thất bại gì cũng hơn ngồi nghĩ mà ko làm. hiii.
vnxf cũng nhận được nhiều tiếng cảm ơn rồi. hiii. vậy là vui rồi.
hi. nói chung là mình biết nhưng ko làm gì được bạn ơi. Đấy là làm forum có người cảm ơn còn thấy đỡ. Trước khi làm mamcongnghe.com mình cũng làm nhiều forum rồi. Cơ mà hồi đó làm giúp memb đến đâu thì cũng chẳng có lấy 1 lời cảm ơn. Mấy thánh trẻ trâu bây h là vậy, giúp họ đấy, support họ đấy, cơ mà không được cảm ơn đâu. Đến khi không giúp được thì bảo nặng bảo nhẹ admin xấu tính, keo kiệt, xong đăng topic kêu buồn chán, kêu admin có hỏi mà ko giúp :D
Thời giờ là vậy bạn à, bọn họ chỉ biết há miệng chờ sung thôi :D Mà có khi không tự há đâu, bắt người khác bành mồm hộ ấy chứ :D

p/s: Mình là mình nói phần đa số, tất nhiên là vẫn có nhiều bạn biết cảm ơn, biết đóng góp cho forum sau khi được giúp, biết vì lợi ích cộng đồng thì mình chưa kể.

HonGiangLong

Private
Được Like
11
Dùng cái này để send mail nhé, đặt lịch gửi mail, sau X ngày ko login. Và gửi lại sau X ngày nữa,
Add-on này rất hay

Đính kèm

• 31012015_addon-Waindigo_EmailIdleUsers-1.0.2c.1420446376.zip
    48.7 KB · Lượt xem: 6

hungnpna

Private
Được Like
31
Những gì các bạn nói cũng rất đúng :)
Đúng là họ ko quay lại thì không gây hại gì nên ban họ cũng hơi oan :D
Tại vì cái forum mình làm là phục vụ nội bộ, đang định siết chặt đăng ký hơn nên mới nghĩ vậy với nhóm người không truy cập chứ cũng chẳng muốn ban họ làm gì. Vậy nghe ý kiến các bạn, cứ để thế đã :D
Topic của mình cơ bản được giải quyết, BQT có thể close topic giúp nhé :)
Rất cảm ơn các bạn.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát