Help Lỗi khi SIGN IN xenforo bằng FB!

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Lỗi khi SIGN IN xenforo bằng FB

Tóm lại thế này nhé - cái này do quá trình mình dùng phát hiện ra nhiều trường hợp (khoảng 45%) không ít đâu.

Các bạn cài SIGN IN bằng FB thành công (khẳng định lại là thành công) nhưng khi mem vào đăng ký vẫn không SIGN IN bằng FB được => Nghĩ là lỗi (hoặc mình chưa cài thành công)

Lúc đầu mình cũng không hiểu vì sao có tài khoản fb SIGN IN được có tài khoản fb lại không được. Mãi về sau lò mò mãi mới biết lý do là các tài khoản FB này lúc trước được đăng ký ẩu (email giả hoặc không thèm kích hoạt email) tuy vẫn sử FB bình thường nhưng sẽ không SIGN IN xenforo được => Các user này quay ngược lại đổ thừa là SITE của mình cùi (mà đa phần trường hợp này gặp phải toàn là nữ).

Sau khi kích hoạt email cho các FB này thì sẽ SIGN IN xenforo được. Vấn đề bản thân user hoàn toàn không biết là do FB của họ.

Không biết có xếp nào gặp trường hợp tương tự không

• Like
Reactions: THB

hardcore

Sergeant
Được Like
374
Mình làm toàn ăn luôn chưa gặp trường hợp này bao h :D

• Like

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,530
Khi cài nhớ xem kỹ từng tùy chọn tránh không bị sai.
Nhiều pro mà nhầm vẫn loay hoay cả ngày như thường :v

• Like

MacKen

Sergeant
Được Like
542
9x /....có fb login được login o được.... nó báo lỗi email....

• Like

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Các bác check lại kỹ vấn đề này nhé (vì sẽ bị mất mem reg rất nhiều - vì không reg bằng fb được người ta nản không reg bằng email luôn).
Sau khi làm xong thường anh em mình tự check bằng fb của mình đều rất ok, nên đinh ninh thành công nên không để ý. (Và hoàn toàn cũng không phải lỗi của anh em mình nhé).
Nhưng vấn đề tài khoản fb của mem chưa kích hoạt làm reg xenforo cũng không kích hoạt được làm ảnh hưởng khá nhiều đến site của anh em. (Tạm thời search google nhưng chưa tìm ra được cách khắc phục) Nên mình chia sẽ để anh em chú ý quan tâm đến site của mình hơn

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom