Help Mọi người giúp mình cài ssl của cloudfare vào plesk với

sanhpv1

Corporal
Được Like
2

ssl mình đã cài ok hêt rồi

sanhpv1

Corporal
Được Like
2
ủa sao trên máy tính vào được mà ở điện thoại lại lỗi 521 vậy nhỉ mọi người

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
check lại server đi bạn, nếu bạn cài ssl let's hoặc ssl riêng thì ở cloudflare bạn phải nâng cấp gói 20$/ tháng thì mới tích hợp được ssl gốc của bạn vào cloudflare, còn không thì bạn chỉ xài được ssl share của CF mà thôi, và bạn nên chỉnh lại rules trong CF.

sanhpv1

Corporal
Được Like
2
check lại server đi bạn, nếu bạn cài ssl let's hoặc ssl riêng thì ở cloudflare bạn phải nâng cấp gói 20$/ tháng thì mới tích hợp được ssl gốc của bạn vào cloudflare, còn không thì bạn chỉ xài được ssl share của CF mà thôi, và bạn nên chỉnh lại rules trong CF.
server thì không sao , mà lạ cái là mobile thì không vào được , còn trang web ở trên máy tính thì vào được , có khi nào mình setting sai gì đó trong cloudfare không bạn , hoặc nguyên nhân từ đâu vậy bạn

sanhpv1

Corporal
Được Like
2
có khi nào plesk nó tự chặn ip cloudafare không nhỉ

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Plesk chỉ là CP quản lý host, nó không có chức năng chặn CF, còn CF thì chỉ có record domain mà thôi, tất cả phải cấu hình trong CF hết!

Bạn đã tạo cái Page Rule cho domain trên CoudFlare chưa, chụp cái Page Rule lên xem!

sanhpv1

Corporal
Được Like
2
Plesk chỉ là CP quản lý host, nó không có chức năng chặn CF, còn CF thì chỉ có record domain mà thôi, tất cả phải cấu hình trong CF hết!

Bạn đã tạo cái Page Rule cho domain trên CoudFlare chưa, chụp cái Page Rule lên xem!

đây bạn , web đang chạy bình thường thì hôm qua bị lỗi 521 , trước đó mình chưa cài ssl của cloudfare chỉ trỏ domain về cloudfare và ssl của cloudfare chọn full , web chạy bình thường mấy tháng , hôm qua lỗi mình mới cài chứng chỉ SSL vào plesk , thì vẫn lỗi 521 như trên ,mong bạn chỉ giúp xin hậu tạ

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
sao nhiều người vãn thích xài cái này vậy nhỉ

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096