Mong anh em giúp xóa hình ảnh forum khi lên facebook

Được Like
59
Bạn vào ftp và mở theo đường dẫn styles/default/xenforo/ và tìm file logo.og.png. File này chính là hình mặc định khi share lên facebook. Cơ chế khi đưa link lên facebook, nó sẽ tự get các ảnh ra làm thumnails cho đường link đó, khi bạn đưa lên face bạn có thể chỉnh nút qua lại để chọn ảnh phù hợp nhé!
Gửi @Nguyễn Phú Hưng nhé!
Mình thay rồi, mà vẫn như thế bạn ơi, không có thay đổi gì hết

• Like
Reactions: THB

lh1987i

Private
Được Like
38
Mình thay rồi, mà vẫn như thế bạn ơi, không có thay đổi gì hết

thành lê

Gefreiter
Được Like
76
Hổm giờ mình cũng không để ý đến vấn đề này :D

• Like
Được Like
59
Mình sữa thành công rồi các bạn ơi, nên mình viết cách sữa ở đây cho bạn nào không biết thì làm theo nhé:
Các bạn bạn đã sửa trên web xong bạn phải sửa cả trên FB nữa, vì 1 khi bạn đã up link lên FB thì FB sẽ mặc định là link đó như vậy, bạn có sửa tên tuổi hay tiêu đề trên web thì FB nó vẫn sẽ hiện thị cái mà bạn up lên đầu tiên.
để reset link bạn vào https://developers.facebook.com/tools/debug/
chèn link mà bạn muốn up vào rồi ấn debug

tpoclub

Corporal
Được Like
100
sao của mình chỉ toàn hiện logo.og mặc định của Xen khi share bài lên facebook thôi mọi người nhỉ? Không phải là hình bài viết, dùng debug của facebook chỉ có hình avatar của người post bài và logo.og của xen! Thân!

• Like
Được Like
38
Mình sữa thành công rồi các bạn ơi, nên mình viết cách sữa ở đây cho bạn nào không biết thì làm theo nhé:
Các bạn bạn đã sửa trên web xong bạn phải sửa cả trên FB nữa, vì 1 khi bạn đã up link lên FB thì FB sẽ mặc định là link đó như vậy, bạn có sửa tên tuổi hay tiêu đề trên web thì FB nó vẫn sẽ hiện thị cái mà bạn up lên đầu tiên.
để reset link bạn vào https://developers.facebook.com/tools/debug/
chèn link mà bạn muốn up vào rồi ấn debug
@Nguyễn Phú Hưng Bác ơi. Em làm như bác mà nó vẫn hiện ra mấy hình ảnh linh tinh như bác. Link em đây ạ: www.dangtinhue.com Bác vào test giúp em với ạ

Được Like
59
@Nguyễn Phú Hưng mình làm đi làm lại mấy lần rồi mà nó vẫn hiện ra cái ảnh của bài viết :3
Vậy bạn làm theo cách này thử xem ( mẹo nhé :D ) bạn Export style bạn đang dùng ra, sau đó bạn thay lại file logo.og của style đang dùng rồi chạy lại style bạn vừa Export đó lên, thử xem mình cũng đã làm thử và thành công !

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
Bo 2 cai : bai viet moi, chu de hót trong sidebar ben phai di nhe, vi facebook no quet hinh nao dep nhat chat luon nhat no lay ma hinh anh trong cac bai viet do dep hon hinh anh trong topic ban viet vi the no lay thoi

thegoldview

Private
Được Like
2
Thứ nhất : site bạn code chưa chuẩn
Thứ hai : Bạn up lên fanpage sẽ được hỗ trợ nhiều hơn là up nick cá nhân
Good luck

• Like

Thanh Khoa

Gefreiter
Được Like
58
lên facebook chỉnh :) dán link xong chờ nó tải xong nhấp vào cái hình tải ảnh khác lên !

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom