Help Newbie: Vấn đề bản quyền và cài đặt

CoTich

Private
Được Like
9
Chào mọi người.
Mình mới bắt đầu biết đến xenforo và đang muốn làm 1 forum. muốn hỏi 1 số vấn đề mong mọi người giúp đỡ:
  1. Về bản quyền: Mua bản quyền từ xenforo và cài mấy bản đc share trên mạng có khác j nhau, và có ảnh hưởng j về lâu dài ? Cả các add-ons và style nữa.
  2. Về cài đặt:
  • Để xây dựng 1 forum lâu dài và lượng users lớn thì cần 1 hosting yêu cầu ntn ?
  • Nên cài đặt hoàn chỉnh giao diện rồi mới up lên host hay cài bản gốc lên host rồi tùy chỉnh ?
  • Làm sao để phòng mã độc khi upload add-ons, styles,... ?

hatbuimo123

Gefreiter
Được Like
11
Bác có thể chia sẻ những thứ cần cài đặt để đc 1 forum như vậy ko ạ ?
mình cũng chỉ là vọc thôi bạn.
1. về server: bạn có thể dùng các phần mềm tạo web server trên mạng: mình thì xài xampp
2. Bạn đăng kí 1 tên miền free như mình (hoặc có khả năng tài chính thì mua) sau đó trỏ về server(máy cài xampp) của bạn
3. Download source cài đặt xenforo về bỏ vô thư mục root của web server (xampp thì là thư mục htdocs)
4. addon mình dùng :
[ForoAgency] Colored Username Everywhere 1.2.0 (tạo màu nick user ở khắp trang web)
[VNXF] Download Countdown 1.0 (thời gian chờ download)
[Widget] Popular threads and posts 1.1.0
[XenMax] - More Thread Same Category 2.0.1
DL6 - Tag Cloud Widget 1.0.1
Vietnamese Friendly Link 2.0.3
Watermark System (STWM2) 1.2.1

Còn lại bạn cứ tìm hiểu trên GG, cái gì k biết thì lên vnxf hỏi các thánh, ở đây toàn pro thôi bác ơi, chỉ có tui là Gà

Sửa lần cuối:

CoTich

Private
Được Like
9
mình cũng chỉ là vọc thôi bạn.
1. về server: bạn có thể dùng các phần mềm tạo web server trên mạng: mình thì xài xampp
2. Bạn đăng kí 1 tên miền free như mình (hoặc có khả năng tài chính thì mua) sau đó trỏ về server(máy cài xampp) của bạn
3. Download source cài đặt xenforo về bỏ vô thư mục root của web server (xampp thì là thư mục htdocs)
4. addon mình dùng :
[ForoAgency] Colored Username Everywhere 1.2.0 (tạo màu nick user ở khắp trang web)
[VNXF] Download Countdown 1.0 (thời gian chờ download)
[Widget] Popular threads and posts 1.1.0
[XenMax] - More Thread Same Category 2.0.1
DL6 - Tag Cloud Widget 1.0.1
Vietnamese Friendly Link 2.0.3
Watermark System (STWM2) 1.2.1

Còn lại bạn cứ tìm hiểu trên GG, cái gì k biết thì lên vnxf hỏi các thánh, ở đây toàn pro thôi bác ơi, chỉ có tui với bác là Gà

Gà dễ cảm thông và giúp đỡ nhau hơn bác à :D Cảm ơn bác đã chia sẻ

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
1: không cần thiết ( host VN họ không đặt nặng vấn đề bản quyền. nhưng khi ở 1 nước khác thì hên xui
2 :
- xenforo nói nặng chứ chạy mình vẫn thấy ko nặng lắm. mua host trung trung đc rồi. khi nào vượt ngưỡng 700* người truy cập cùng lúc hã suy nghĩ đén chuyện máy chủ hay VPS.
- mình vẫn khuyên bạn sử dụng gói host test beta trước khi công bố. sử dụng gói vừa đủ test và sao đó nhờ kỹ thuật nâng cấp gói
- về phần mã đọc thì ai cũng sợ. tìm nguồn an toàn, tốt mà tải về . ví dụ như ở đây
có gì inb mình hỗ trợ free nhé

(700* : online 700 người cùng lúc thì tùy host nhé. gói host hiện tại của mình kỹ thuật báo là vậy có thể sẽ thấp hơn khi sử dụng gói dượi 5cpu&5gb RAM như hiện tại mình đang dùng)

Sửa lần cuối:

CoTich

Private
Được Like
9
1: không cần thiết ( host VN họ không đặt nặng vấn đề bản quyền. nhưng khi ở 1 nước khác thì hên xui
2 :
- xenforo nói nặng chứ chạy mình vẫn thấy ko nặng lắm. mua host trung trung đc rồi. khi nào vượt ngưỡng 700 người truy cập cùng lúc hã suy nghĩ đén chuyện máy chủ hay VPS.
- mình vẫn khuyên bạn sử dụng gói host test beta trước khi công bố. sử dụng gói vừa đủ test và sao đó nhờ kỹ thuật nâng cấp gói
- về phần mã đọc thì ai cũng sợ. tìm nguồn an toàn, tốt mà tải về . ví dụ như ở đây
có gì inb mình hỗ trợ free nhé
Chi tiết quá. Còn nhiều thắc mắc sẽ inbox bác, cảm ơn nhìu nhìu :D

Win

MasterCorporal
Được Like
171
Nên tải bản 2.1.x mới nhất để cài luôn đi bạn.

ENXF NET

Corporal
Được Like
69
nếu mới thì bác nên chiến xf2.1.3 :D mình đang test thử thấy cũng ngon phết, chỉ chưa đủ addon để lên thôi

CoTich

Private
Được Like
9
tùy theo bác chiến cái gì thôi, và cần những addon như thế nào ^^ rồi tìm hiểu từ từ
bác cho e xin những add-ons cần thiết cơ bản đc ko ạ. ngoài những cái bác hatbuimo ở trên ra còn cần add-ons gì ko ?

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Vietnamese Friendly Link 2.0.1
LiteSpeed Cache 2.2.1 (nếu máy chủ có litespeed)
[BR] Modern Statistics 3.1.0

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát