Help nhờ các bác chỉ dẫn giúp em ạ

nguyendinhnham

Private
Được Like
0
em mới tạo diễn dàn xenforo 2.2.5,hiện tại diễn đàn của em mới tạo đang có lỗi đăng ký tài khoản nhưng người đăng ký không nhận được email để kích hoạt tài khoản ạ, em tìm trong mục quản trị thì không thấy có email options để cài đặt dạng email smtp ạ, rất mong các bác chỉ dẫn tận tình ạ
đây là ảnh em chụp màn hình ạ, tiện thể các bác chỉ dẫn cho em cách fix lỗi server error với ạ
Screenshot (42).png

Screenshot (43).png

Screenshot (44).png

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
451
Thứ nhất, lỗi server error bạn phải nhấp chuột và gửi hình ảnh lỗi lên thì mọi người mới biết được lỗi gì để giúp bạn được.
Thứ hai, việc nhận email kích hoạt, bạn thử xem trong hộp Thư rác xem có không, rồi sau đó vào phần Cài đặt để thiết lập SMTP cho email. Đến đây nếu bạn không nhận được email kích hoạt thì sẽ xảy ra 2 vấn đề khác cần phải xem kỹ.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Theo như hình thì email options của bạn là mục "Tuỳ chọn thư" nha.

nguyendinhnham

Private
Được Like
0
Thứ nhất, lỗi server error bạn phải nhấp chuột và gửi hình ảnh lỗi lên thì mọi người mới biết được lỗi gì để giúp bạn được.
Thứ hai, việc nhận email kích hoạt, bạn thử xem trong hộp Thư rác xem có không, rồi sau đó vào phần Cài đặt để thiết lập SMTP cho email. Đến đây nếu bạn không nhận được email kích hoạt thì sẽ xảy ra 2 vấn đề khác cần phải xem kỹ.
dạ hình ảnh lỗi server log toàn báo không gửi được email kích hoạt bác ạ
Screenshot (45).png

nguyendinhnham

Private
Được Like
0
Theo như hình thì email options của bạn là mục "Tuỳ chọn thư" nha.
em vào mục tùy chọn thư rồi bác ạ, tìm mãi không thấy mục smtp , cuối cùng thì giờ em mới thấy nó ở mục này Email transport method, cảm ơn bác nhiều ạ, nhưng khi nhận được thư thì trong thư không có link để truy cập và kích hoạt, còn báo lỗi thư có vẻ nguy hiểm nữa bác ạ

Sửa lần cuối:

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
451
em vào mục tùy chọn thư rồi bác ạ, tìm mãi không thấy mục smtp , cuối cùng thì giờ em mới thấy nó ở mục này Email transport method, cảm ơn bác nhiều ạ, nhưng khi nhận được thư thì trong thư không có link để truy cập và kích hoạt, còn báo lỗi thư có vẻ nguy hiểm nữa bác ạ View attachment 56628
Đây cũng là vấn đề nhiều bạn quan tâm, mình sẽ giải đáp cho bạn. Để mail hiển thị an toàn, ko đỏ nguy hiểm như trên thì bạn xem lại thiết lập SMTP của bạn, dường như là vẫn chưa đúng

nguyendinhnham

Private
Được Like
0
em vào mục tùy chọn thư rồi bác ạ, không có mục cài đặt smtp để em cài đặt đâu ạ

Đây cũng là vấn đề nhiều bạn quan tâm, mình sẽ giải đáp cho bạn. Để mail hiển thị an toàn, ko đỏ nguy hiểm như trên thì bạn xem lại thiết lập SMTP của bạn, dường như là vẫn chưa đúng
em fix được lỗi email báo thư nguy hiểm rồi bác, hiện tại em còn một lỗi chưa fix được là thay đổi đường dẫn quản trị xong, nhưng khi tắt bật addon thì có lỗi phải fix thủ công trên đường dẫn, em có đọc bài hướng dẫn trên diễn đàn nhưng dốt về code nên em không hiểu được nhiều, mong bác chỉ dẫn giúp cho em được không ạ

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
451
Bạn @nguyendinhnham inbox cho mình của link forum của bạn, sau đó mình sẽ giúp bạn sửa lỗi trên.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom