Help Nhờ giúp đỡ hoàn thiện Diễn đàn

blogmenamcom

Private
Được Like
16
Hi cả nhà.

Em mới cài xong giaovn.com ạ, mà em chưa biết hoàn thiện như thế nào ạ, em muốn làm 1 diễn đàn đơn giản thôi ạ.

Ai giúp đỡ em với em gửi phí cafe ạ.

Em cảm ơn.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
e muốn tiện ích đơn giản thôi ạ, em đang hoàn thiện diễn đàn giaovn.com ạ :(
Bạn này nóng vội quá, thấy khó một tý lại chuyển sang WordPress, thực ra WordPress mình đã từng trải nghiệm rồi nhưng về thiết kế diễn đàn và phân quyền chuyên nghiệp thì Xenforo vẫn hay nhất.

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Bạn này nóng vội quá, thấy khó một tý lại chuyển sang WordPress, thực ra WordPress mình đã từng trải nghiệm rồi nhưng về thiết kế diễn đàn và phân quyền chuyên nghiệp thì Xenforo vẫn hay nhất.

Xài plugin Manager User Premium của WP chưa mà bảo xenforo chuyên nghiệp hơn :D

mrbinpro

Private
Được Like
2
Xenforo diễn đàn ngon hơn wordpress rất nhiều rất nhiều

blogmenamcom

Private
Được Like
16
Em cảm ơn bác đã hỗ trợ. Thực sự em cũng suy nghĩ nhiều, rất muốn phát triển diễn đàn. Nhưng thấy thời gian eo hẹp quá nên không thể phát triển nội dung tốt được. :(
Bên xenforo addon leech chi phí quá cao, em có hỏi 1 số bác toàn báo 3 4 triệu code addon, còn thêm mỗi nguồn là 1 triệu.

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Xenforo diễn đàn ngon hơn wordpress rất nhiều rất nhiều

Thiệt là Xenforo nó ngon hơn Wordpress không? =]]z cho xem cái demo forum wp nhé rồi hãy khẳng định lại: https://olympus.crumina.net/. Tùy vào mỗi người, mà hầu như dân dev ai cũng thiên về wp hết bạn à, có wp thì mới sinh ra các loại forum về sau này, có hiểu sologan của wp như nào không "code of poetry"... nod~~ Mình chơi từ bbforum - mybb - vbb - và xen thời kỳ đầu tiên ver 1.x, và cuối cũng vẫn thấy wp là số 1... vì nó free =]]z không phải rập khuôn theo cấu trúc của <xen:xxxx>

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Hi cả nhà.

Em mới cài xong giaovn.com ạ, mà em chưa biết hoàn thiện như thế nào ạ, em muốn làm 1 diễn đàn đơn giản thôi ạ.

Ai giúp đỡ em với em gửi phí cafe ạ.

Em cảm ơn.

Hãy chọn cho mình phương án, tiện và free là phát triển okay, túc tắc

blogmenamcom

Private
Được Like
16
Thiệt là Xenforo nó ngon hơn Wordpress không? =]]z cho xem cái demo forum wp nhé rồi hãy khẳng định lại: https://olympus.crumina.net/. Tùy vào mỗi người, mà hầu như dân dev ai cũng thiên về wp hết bạn à, có wp thì mới sinh ra các loại forum về sau này, có hiểu sologan của wp như nào không "code of poetry"... nod~~ Mình chơi từ bbforum - mybb - vbb - và xen thời kỳ đầu tiên ver 1.x, và cuối cũng vẫn thấy wp là số 1... vì nó free =]]z không phải rập khuôn theo cấu trúc của <xen:xxxx>
Tùy mục đích bác ạ, căn bản em muốn phát triển xenforo làm 1 diễn đàn mở. Nhưng lại không có thời gian tập trung, thành ra em chọn wordpress, vì nó có nó 1 số plugin leech. Hiện tại em cũng đang leech thôi. Em có hỏi chiến leech xenforo thì tốn kém quá.

Thành ra, chuyển lại wordpress để chiến tiết kiệm và leech cơ bản để xem tình hình sao rồi tính tiếp bác ạ.

mrbinpro

Private
Được Like
2
Tùy mục đích bác ạ, căn bản em muốn phát triển xenforo làm 1 diễn đàn mở. Nhưng lại không có thời gian tập trung, thành ra em chọn wordpress, vì nó có nó 1 số plugin leech. Hiện tại em cũng đang leech thôi. Em có hỏi chiến leech xenforo thì tốn kém quá.

Thành ra, chuyển lại wordpress để chiến tiết kiệm và leech cơ bản để xem tình hình sao rồi tính tiếp bác ạ.
Wf lỗi nhiều

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Wf lỗi nhiều
tôi rất thích xenforo. và không thích wp. nhưng đó giờ ít khi nào thấy wp lỗi. nhiều khi xen còn lỗi nhiều hơn wp. không biết wp lỗi gì bác nhỉ. hay là lỗi bác không biết sài =))

mrbinpro

Private
Được Like
2
Wf dễ sự dụng mà, wf nó nâng cấp liên tục

turtlefloating

Private
Được Like
28
wp và xf mỗi cái 1 thế mạnh
wp thì chuyên về tin tức
xf thì chuyên về forum

Có thể tùy biến từ cái này thành cái kia. còn bác nào nói dùng wp làm forum ngon hơn xf thì do bác đó tùy biến quá pro!

blogmenamcom

Private
Được Like
16
wp và xf mỗi cái 1 thế mạnh
wp thì chuyên về tin tức
xf thì chuyên về forum

Có thể tùy biến từ cái này thành cái kia. còn bác nào nói dùng wp làm forum ngon hơn xf thì do bác đó tùy biến quá pro!
Bác nói chuẩn ạ.

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
Mỗi thằng có những ưu điểm khác nhau, còn thằng nào bảo WP ngon hơn như ở trên thì mình xin éo cãi và cũng éo bình luận, muốn ngon hơn thì chả mấy khó, đập tiền vào thì khó mấy cũng hết... Đưa mấy dẫn chứng như loz, cái WP ở trên chắc gì ngon hơn XF đấy là chưa kể chi phí để làm cái như vậy tốn không ít nếu so với đập $160 mua mẹ XF. Còn muốn XenForo ngon cũng chả khó, cứ vả cục tiền vào mặt mấy dev như ThemeHouse... thì cái gì chả xong... Quan trọng ở đây là mỗi sản phẩm sinh ra với mục đích khác nhau.

Sửa lần cuối:

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Mỗi thằng có những ưu điểm khác nhau, còn thằng nào bảo WP ngon hơn như ở trên thì mình xin éo cãi và cũng éo bình luận, muốn ngon hơn thì chả mấy khó, đập tiền vào thì khó mấy cũng hết... Đưa mấy dẫn chứng như loz, cái WP ở trên chắc gì ngon hơn XF đấy là chưa kể chi phí để làm cái như vậy tốn không ít nếu so với đập $160 mua mẹ XF. Còn muốn XenForo ngon cũng chả khó, cứ vả cục tiền vào mặt mấy dev như ThemeHouse... thì cái gì chả xong... Quan trọng ở đây là mỗi sản phẩm sinh ra với mục đích khác nhau.

"cái WP ở trên chắc gì ngon hơn XF đấy là chưa kể chi phí để làm cái như vậy tốn không ít nếu so với đập $160 mua mẹ XF" => Phán như đúng rồi wp 60$ full option so với xf 160$ (license) Chưa kể buy add-ons; so sánh vãi loz, không phải cái lol gì bỏ tiền ra mua hoặc dev điều ngon =]]z

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát