Phân quyền trong user groups

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Vnxf.vn - Sau khi đăng nhập vào hoàn toàn một vài cài đặt để giải quyết vấn đề cho phép, thì rõ ràng rằng có rất nhiều người đã không hoàn toàn nắm được khái niệm.

Vì vậy, đây là một vài gợi ý:
  1. Tất cả các thành viên phải ở trong Registered group như Primary của mình - Bao gồm moderators, administrators và super administrators.
  2. Thiết lập các nhóm Registered user với các quyền tối thiểu mà bạn muốn tất cả các thành viên đều có. Thiết lập những điều khoản mà bạn muốn cho phép họ, để lại tất cả mọi thứ khác tại Not Set (No).
  3. Đối với bất kỳ user groups bổ sung, chỉ thay đổi các điều khoản cụ thể mà khác với các thiết lập trong các Registered user group - tất cả các quyền khác có thể còn ở Not Set (No) - và thêm thành viên cho họ là Secondary groups.
Lý do cho việc này là làm cho dễ dàng để quản lý tất cả các thành viên với một sự thay đổi cho phép duy nhất.

Ví dụ, giả sử Sửa bài không được phép đối với regular members - vì vậy hãy để Not Set (No) cho các nhóm Registered user group. Sau đó, nếu bạn có một nhóm người dùng tin cậy được phép chỉnh sửa bài viết, chỉ cần thiết lập sự cho phép cụ thể cho họ, để lại tất cả mọi thứ khác tại Not Set (No) và thêm các thành viên bạn muốn như là một Secondary user group. Vì vậy, nó chỉ là một sự thay đổi cho phép duy nhất trong nhóm và các thành viên bây giờ bạn muốn để có thể chỉnh sửa bài viết, bạn chỉ cần thêm họ vào nhóm.

Tuy nhiên, chúng ta hãy thử một ví dụ khác.
Giả sử các thành viên vì một số lý do bạn đã cho phép khả năng xóa bài viết nhưng bây giờ bạn muốn dừng lại đó. Như tất cả mọi người ở trong nhóm Registered user group và cho phép được thiết lập để cho phép, để xoá bỏ nó từ tất cả mọi người, các bạn cần làm là đặt nó vào Not Set (No).
Nếu bạn có các thành viên trong các user group khác nhau như chính họ hoặc có sự cho phép thiết lập để cho phép trên nhiều hơn một nhóm, sau đó nó sẽ không được như vậy khá đơn giản để làm điều đó, bạn sẽ phải làm điều đó cho tất cả các user group.

Dưới đây là một ví dụ sử dụng các điều khoản thực tế từ trang web của riêng tôi.
Registered users không thể chỉnh sửa hoặc xóa bài viết:

Những người trong trusted member group có thể:

Vì vậy, các điều khoản kết hợp cho một người ở cả hai nhóm, sẽ như thế này:

Tôi không cần phải thiết lập một cách rõ ràng tất cả mọi thứ để cho phép trong các trusted member group như những điều khoản đã được thiết lập trong các Registered user group.

Các nguyên tắc tương tự áp dụng cho bất kỳ điều khoản bổ sung và các nhóm người dùng.

Nó cũng áp dụng cho các nodes, chỉ cho phép hoặc không cho phép các nhóm cụ thể theo yêu cầu.

Vì vậy, các tính năng tích lũy được cho phép là rất mạnh mẽ và làm cho chúng ta rất dễ dàng để quản lý những gì cho phép, nếu tất cả mọi thứ được cấu hình đúng.

Nguồn: xenforo.com​

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
cái này tùy theo ý thích của bạn thôi :)

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
bạn muốn hiển thị thế nào ??

ledemkhoc

Private
Được Like
9
chỉ cho user vip vào box thì làm sao anh
user thường chỉ thấy bài viết chứ k xem dc

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
chỉ cho user vip vào box thì làm sao anh
user thường chỉ thấy bài viết chứ k xem dc
bạn vào node tree phân quyền cho từng box bạn muốn nha, set tất cả group

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
admin vào set all quyền nha, còn vào node tree set quyền nhìn hình nha:

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
bạn thử truy cập vào domain/account/signature xem được không

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
bạn thử set về NO SET > ok sau đó qua lại ALLOW thử

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
vậy mình bó tay

phankt

Corporal
Được Like
25
em muốn hỏi về banner trong phân quyền các group.
1/ Ở đây được hiểu như thế nào.. Người được ban group đang sét quyền hay những group admin, banner location 1,2,.. group này được ban.
2/ quyền cụ thể dưới đây được hiểu là gì ?
banner admin
banner location 1
banner location 2
banner location 3

BQT giúp em với ah. @PVS

3/ cách sét file gì đó (1,2,3) là số id của user hay gì đó mà quên mất cách tìm file này..
em tìm được vid hay cảu admin

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian