Help Restore data nhưng không có gì, cần anh em giúp đỡ

JDKAnonymous

Private
Được Like
5
Chuyện là mình có 1 site trỏ về cùng 1 IP host, 2 site này mình connect với 2 database khác nhau hoàn toàn.

Sau khi connect với database xong, set up style với vài addons, và post 2 threads bên site 1, mình login vào phpmyadmin để backup toàn bộ database của site 1 này về dưới dạng cả sql, gzip, zip

Mình chuyển qua site thứ 2, connect với 1 database khác, lần này mình chỉ run install cài xenforo cho site 2 thôi và không làm gì thêm, rồi mình log vào để import file backup từ site 1 vào thì lại không có gì xảy ra cả

Cả 2 site đều bình thường, nhưng site 2 thì lại không hề có threads hay users nào sau khi mình import? Vấn đề là gì và các bác bên VNXF có thể giúp em được không ạ?

Import vào thì có lỗi như thế này ạ:

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
427
Vấn đề của bạn là import database cho site 2 thì không dùng install nhé, bạn install site 2 tức là bạn cài đặt mới hoàn toàn site 2 chứ không còn là backup site 1 đem qua site 2 nữa.
Cách giải quyết thì đơn giản, xóa toàn bộ bảng trong database của site 2, sau đó import database của site 1 vào database của site 2 là xong.

tbidienelecom

Private
Được Like
0
Vấn đề của bạn là import database cho site 2 thì không dùng install nhé, bạn install site 2 tức là bạn cài đặt mới hoàn toàn site 2 chứ không còn là backup site 1 đem qua site 2 nữa.
Cách giải quyết thì đơn giản, xóa toàn bộ bảng trong database của site 2, sau đó import database của site 1 vào database của site 2 là xong.
Cách cài đặt mới lại như này có mất thời gian không bác, em sợ data chuyển sang bị lỗi

JDKAnonymous

Private
Được Like
5
Mấy hôm vừa rồi bận quá giờ mới nhớ ra câu hỏi trên forum, cảm ơn bác nhiều ạ!! <3

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom