Share trang up ảnh đẹp, dễ sử dụng

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Mình lượm lọc ở trên mạng được source trang up ảnh này khá đẹp và dễ sử dụng, có trang quản lý ảnh(chỉ giành cho admin), trang này up ảnh lên host của các bạn nên các bạn có thể dùng subdomain để đưa nó lên.

Một số hình ảnh nhá hàng:

Trang demo sống: http://upanh.vngamepri.tk/
Hướng dẫn cài đặt:
1. Các bạn download file đính kèm về và giải nén ra.
2. Vào trang quản lý host tạo subdomain và 1 database mới
3. Upload các file trong forder "upanh.vngamepri.tk" lên thư mục subdomain của bạn.
4. Các bạn vào include>config.php sửa lại thông tin của host nha. Sửa ở đoạn sau:
Mã:
/**
* Database details (MySQL)
*/
$config['db_host'] = 'mysql.hostinger.vn'; // localhost is mostly the default on all servers. Do not indicate port here!
$config['db_port'] = ''; // Some servers needs to indicate the port of the database hostname - default: don't set it
$config['db_name'] = 'u100378632_upanh'; // Database must exists
$config['db_user'] = 'u100378632_upanh'; // Database user with access to the above database name
$config['db_pass'] = '*********;

Ngoài ra các bạn có thể thay đổi thông tin trang up ảnh, cũng ở file config.php:
Mã:
/**
* Site details
*/
$config['site_name']        = 'Up ảnh| Cộng Đồng Game Private Việt Nam';
$config['doctitle']            = 'Up ảnh | Cộng Đồng Game Private Việt Nam';
$config['meta_description'] = 'Công cụ up ảnh nhanh chóng với giao diện đẹp và dễ sử dụng của Vngamepri.tk';
$config['meta_keywords']    = 'Cộng Đồng Game Private Việt Nam,images, photos, image hosting, photo hosting, free image hosting, up anh, up ảnh, ảnh đẹp';

5. Xong, các bạn vào web và thưởng thức nhé, mật khẩu để vào trang admin mặc định mình đặt là: 123456

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: online
PVS - Vnxf.vn

Đính kèm

• upanh.vngamepri.tk.zip
    922.7 KB · Lượt xem: 103
L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
mặt dù tốc độ upload là do host mà mình up nhưng công cụ này lại up lên chính cái host của mình nên củng khá nhanh
nó tiện cho việc quản lí củng như là đở tốn thời gian
mình có nhận xét thế này
niếu site sử dụng mã nguồn xenforo thì việc upload bằng công cụ này tuy tiện cho việc di chuyển host nhưng không có tính khả thi bằng chức năng tải lên file đính kèm đối với tool mà chủ top gới thiệu thì có thể up lên host khác đở tốn tài nguyên nhưng host đó vẩn phải mua = với chức năng của xenforo có sẳn mà thôi
niếu phải lựa chọn công cụ up ảnh thì thay vì mình chọ công cụ này thì nên chọn các tool không có db và có thể up lên host free khác như pisaca mặt dù upload với tốc độ chậm nhưng không tốn tài nguyên hệ thống
mình nói như thế không biết anh em có hiểu ý mình không
hy vọng sẻ có ít cho những ai muốn lựa chọn cho mình một pupop up ảnh chuyên nghiệp
thanks chủ top đã share !

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
cái này share là vì có nhiều người họ muốn dùng cho chính host của họ, link ảnh chính là tên domain của họ, ảnh có thể sẽ là link bản quyền của họ, nếu như họ bỏ web thì cái up ảnh này mới bị die theo, nhất thiết gì phải chọn của bên ngoài, biết sớm hay muộn nó sẽ die.

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
cái này share là vì có nhiều người họ muốn dùng cho chính host của họ, link ảnh chính là tên domain của họ, ảnh có thể sẽ là link bản quyền của họ, nếu như họ bỏ web thì cái up ảnh này mới bị die theo, nhất thiết gì phải chọn của bên ngoài, biết sớm hay muộn nó sẽ die.
còn một điều nửa có thể người dùng không dùng công cụ này nhưng vẩn có thể up lên host khác mà củng chính là bản quyền như bạn nói
đó là tạo supdomain cho việc tải lên file đính kèm, sup này có thể trỏ tới host khác và rất link hoạt mình thấy cái nò củng hay và củng upload nhanh
thôi thì anh em thấy cái nào tiện thì sủ dụng thế thôi

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
nhu cầu của con người là vô hạn, nên có là phải share thôi, không biết bạn có cần hay không, nhưng chắc chắn sẽ có người cần, ok ?

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
mặt dù tốc độ upload là do host mà mình up nhưng công cụ này lại up lên chính cái host của mình nên củng khá nhanh
nó tiện cho việc quản lí củng như là đở tốn thời gian
mình có nhận xét thế này
niếu site sử dụng mã nguồn xenforo thì việc upload bằng công cụ này tuy tiện cho việc di chuyển host nhưng không có tính khả thi bằng chức năng tải lên file đính kèm đối với tool mà chủ top gới thiệu thì có thể up lên host khác đở tốn tài nguyên nhưng host đó vẩn phải mua = với chức năng của xenforo có sẳn mà thôi
niếu phải lựa chọn công cụ up ảnh thì thay vì mình chọ công cụ này thì nên chọn các tool không có db và có thể up lên host free khác như pisaca mặt dù upload với tốc độ chậm nhưng không tốn tài nguyên hệ thống
mình nói như thế không biết anh em có hiểu ý mình không
hy vọng sẻ có ít cho những ai muốn lựa chọn cho mình một pupop up ảnh chuyên nghiệp
thanks chủ top đã share !
cái em nói dùng add-on [bd] Attachment Store củng ok !

• Like

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
không có đóng bản quyền cho ảnh hả thớt ???

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
ừ, trang này không có bạn, sắp tới mình share tiếp trang khác ngon hơn ^^

• Like

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
ừ, trang này không có bạn, sắp tới mình share tiếp trang khác ngon hơn ^^
- Cái này là tui ưng cái bụng rồi đấy đẹp, nhanh, tiện dụng thành viên chỉ cần chọ ảnh up lên rồi coppy 1 phát toàn bộ hình đưa vào diễn đàn nhưng không đáng bản quyền thì cứ bị lấy hình đi tốn băng thông lắm

• Like

dhv49

MasterCorporal
Được Like
176
- Cái này là tui ưng cái bụng rồi đấy đẹp, nhanh, tiện dụng thành viên chỉ cần chọ ảnh up lên rồi coppy 1 phát toàn bộ hình đưa vào diễn đàn nhưng không đáng bản quyền thì cứ bị lấy hình đi tốn băng thông lắm
Với host nhỏ sợ hết băng thông chứ vps mà băng thông không giới hạn thì họ copy là giúp ta :))

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
demo không có nút úp load vậy thớt

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
có mà bạn @@

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
@PVS mình test trên firefox không có nút upload, trên google thì lại có, chủ thớt xem lại đúng không nhé

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140

bên mình mở firefox không có nút upload nè @PVS

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
thế là do trình duyệt đấy bạn, firefox dạo này bị gì ấy, mình vào duyệt còn không được nữa @@

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom