Help STYLE XEN nặng nề quá, theo anh em tối ưu được những gì.

huynhcvcx

Private
Được Like
7
Cảm thấy Style của XEnforo nặng nề quá, ngày cả VNXF này xem một bài thôi cũng 3000-4000 dòng , trong khi Wordpress xem 1 bài viết tầm có vài trăm dòng.

Theo anh em có thể lượt bỏ những gì cho nó nhẹ nhàng hơn, ngày xưa VBB còn có cái Style Mobile tối giản có vài trăm dòng.

Liệu với XEN có thể làm cái Style rút gọn kiểu như Style Điện thoại ngày xưa ko nhỉ

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Theo mình thì cứ làm từ style mặc định để tối giản nhất có thể và dùng tool của CF dể nén html cho gọn.

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Cảm thấy Style của XEnforo nặng nề quá, ngày cả VNXF này xem một bài thôi cũng 3000-4000 dòng , trong khi Wordpress xem 1 bài viết tầm có vài trăm dòng.

Theo anh em có thể lượt bỏ những gì cho nó nhẹ nhàng hơn, ngày xưa VBB còn có cái Style Mobile tối giản có vài trăm dòng.

Liệu với XEN có thể làm cái Style rút gọn kiểu như Style Điện thoại ngày xưa ko nhỉ

Mỗi loại có một thế mạnh khác nhau bạn ơi. nếu bạn muốn nhẹ thì cứ cấu trúc W3C mà mod

Xehoi

Gefreiter
Được Like
9
Haiz, e cũng thấy khó cải thiện tốc độ load cho site dùng style tùy biến quá. Thử mấy loại cache mà vẫn ko ăn thua.

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Haiz, e cũng thấy khó cải thiện tốc độ load cho site dùng style tùy biến quá. Thử mấy loại cache mà vẫn ko ăn thua.

Muốn xài Style Custom của Xen để được hiệu xuất cao, thì ít nhất bạn phải xài VPS cấu hình tầm trung.

Xehoi

Gefreiter
Được Like
9
Muốn xài Style Custom của Xen để được hiệu xuất cao, thì ít nhất bạn phải xài VPS cấu hình tầm trung.
Mình chạy thử con
CPU CORES: 03 Core

RAM: 03 GB

SSD: 40 GB

Speed: 150Mbps

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Mình chạy thử con
CPU CORES: 03 Core

RAM: 03 GB

SSD: 40 GB

Speed: 150Mbps

Chạy nuột Xen Custom bạn phải chạy VPS 8Gb Ram, 8Gb Ram SWAP, 4 core trở lên, IO trên 100Mbs, Speed 1Gbs ngoài ra bạn phải optime vps với Lunix + Redis Premium (Cache này phù hợp với xen).

Xehoi

Gefreiter
Được Like
9
Chạy nuột Xen Custom bạn phải chạy VPS 8Gb Ram, 8Gb Ram SWAP, 4 core trở lên, IO trên 100Mbs, Speed 1Gbs ngoài ra bạn phải optime vps với Lunix + Redis Premium (Cache này phù hợp với xen).
Thanks bạn. Mình cũng thử dùng Litespeed thấy chạy mượt hơn. Qua thử con bên BKNS nhưng thấy ko mượt bằng con ở Sing luôn

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Thanks bạn. Mình cũng thử dùng Litespeed thấy chạy mượt hơn. Qua thử con bên BKNS nhưng thấy ko mượt bằng con ở Sing luôn
Litespeed phù hợp với WP và những hệ thống CMS, còn chuyên về forum thì thuần Linux + Redis

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
Theo mình thì cứ làm từ style mặc định để tối giản nhất có thể và dùng tool của CF dể nén html cho gọn.

Kể cả site mặc định, đổi màu thôi, như vnxf này có j phức tạp đâu mà size vẫn lớn hơn Wp cả chục lần... Nói chung nó nặng nề... Liệu có thể làm 1 style mới, bỏ sạch các thứ ko cần thiết xem nó nhẹ đến cở nào

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
Litespeed phù hợp với WP và những hệ thống CMS, còn chuyên về forum thì thuần Linux + Redis
Cũng ko cải thiện đc bao nhiêu cả, cơ bản nó nặng nề quá ..mm nên về Seo chả có cái 4rum nào ăn đc Wp

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
151
Bác cứ chiến cái Style mặc định thì vẫn mượt mà. Còn nặng hay nhẹ thì tùy site bác nữa chứ, cấu hình hosting/server của bác như nào, rồi bác tối ưu site ra sao.

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
Bác cứ chiến cái Style mặc định thì vẫn mượt mà. Còn nặng hay nhẹ thì tùy site bác nữa chứ, cấu hình hosting/server của bác như nào, rồi bác tối ưu site ra sao.
Mượt thì đương nhiên nhưng vẫm thua xa thằng WP

Xehoi

Gefreiter
Được Like
9
Mượt thì đương nhiên nhưng vẫm thua xa thằng WP
Bên Vietdesigner bác dùng server Việt Nam hay đâu vậy. E vào thấy cũng chậm :D Các bác vào test thử speed web e xem với. Qua chuyển về VN mà thấy rùa quá e lại chuyển qua Local Sing :|

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
225
Bên Vietdesigner bác dùng server Việt Nam hay đâu vậy. E vào thấy cũng chậm :D Các bác vào test thử speed web e xem với. Qua chuyển về VN mà thấy rùa quá e lại chuyển qua Local Sing :|
Thấy còn chậm hơn agriviet.com

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát