Help Sử dụng vps làm web

đình hoàng

Gefreiter
Được Like
47
Lần đầu dùng VPS các bác ạ :(
bác nào cho em cái hướng dẫn tận tình làm sao để chạy thành web trên VPS đc không?
e chân thành cám ơn ạ! :D

• Like
Reactions: THB

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
Cài php mysql vào bạn, tốt nhất là nhờ nhà cung cấp hỗ trợ, họ sẽ tạo đầy đủ :v

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Lần đầu dùng VPS các bác ạ :(
bác nào cho em cái hướng dẫn tận tình làm sao để chạy thành web trên VPS đc không?
e chân thành cám ơn ạ! :D
câu trả lời nhanh nhất của mình: alo cho nhà cung cấp. mò chi phí thời gian, tập trung làm 4rum và seo cho ok là đc. cái đó mình đã bỏ tiền ra rồi thì ko bỏ thời gian nữa. tập trung chuyên môn. Biết nhưng cái cần thiết thôi như: database, ftp...

vandieutot

Corporal
Được Like
77
câu trả lời nhanh nhất của mình: alo cho nhà cung cấp. mò chi phí thời gian, tập trung làm 4rum và seo cho ok là đc. cái đó mình đã bỏ tiền ra rồi thì ko bỏ thời gian nữa. tập trung chuyên môn. Biết nhưng cái cần thiết thôi như: database, ftp...
Thế vnxf là bác cần nhà cung cấp hay tự tay bác làm hết từ A-Z thế bác.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Thế vnxf là bác cần nhà cung cấp hay tự tay bác làm hết từ A-Z thế bác.
toàn bộ nhà cung cấp làm hết. Mình làm cái nào mình biết thôi. vì mình bỏ tiền ra thuê rồi. Cần chi mất thời gian lẫn tiền bạc. hiii. quan điểm của mình là thế.

vandieutot

Corporal
Được Like
77
toàn bộ nhà cung cấp làm hết. Mình làm cái nào mình biết thôi. vì mình bỏ tiền ra thuê rồi. Cần chi mất thời gian lẫn tiền bạc. hiii. quan điểm của mình là thế.
uhm hi đúng là mỗi người 1 quan điểm. Riêng mình thì làm hết từ A-Z có gì mình còn chủ động được chỉ tốn ít thời gian lúc đầu thôi còn lại thì chủ động được trong mọi tình huống.

đình hoàng

Gefreiter
Được Like
47
uhm hi đúng là mỗi người 1 quan điểm. Riêng mình thì làm hết từ A-Z có gì mình còn chủ động được chỉ tốn ít thời gian lúc đầu thôi còn lại thì chủ động được trong mọi tình huống.
bạn cho mình hỏi, mình ko giỏi cấu hình trên VPS lắm, nên mình cài xampp luôn trên vps để chạy web, vậy nó có ảnh hưởng gì không cậu?

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Cài thì được nhưng khuyên là không nên.

Bạn là người mới vọc, nên để nhà cung cấp cài đặt trước, bạn vọc chán coi người ta dùng những gì, đến lúc hiểu thì mới chuyển sang tự càu theo ý mình.

nghueyn

Private
Được Like
0
dùng phần mềm xampp mỡ web có mysql tải thêm navicat đễ mỡ sever có hướng dẫn sữ dụng xampp đó mỡ port tùy theo vps mỗ port nên yêu cầu nhà vps nó hướng dẫn, mình là tay mỡ sever nên cũng bít chút ít

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
327
quan điểm của mình làm web hay làm game , dùng linux là an toàn nhất vì mình có thể đi sâu hơn trong bảo mật còn windows nó bị giới hạn nhiều cái anti ddos cũng không bằng linux , window thì dễ sử dụng hơn thôi

X

xfvietnam

Khách VNXF
Lời khuyên cho bạn mới không nên vọc vạch nhé vì vps nếu dùng ở vn mỗi lần cài lại os phài nhờ nhà cung cấp mất thời gian thêm bực mình

gocmobie

MasterCorporal
Được Like
235
vps thì cài vpssim ý nó có sẵn nginx, database, php đó

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
Tùy vào mục đích sử dụng bạn xài Apache hay Ngix, nếu web thường thì bạn chạy Apache nhé, bạn cần cài cho VPS những thứ này: CentOS 6: Apache, MySQL, PHP | Tham khảo thêm nhé: LAMP Server

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom