Hướng dẫn Tạo banner quảng cáo theo từng categories trong xenforo

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
Sau đây mình chia sẻ với các bạn cách tạo banner quảng cáo theo từng categories trong xenforo, đối với diễn đàn xenforo không còn xa lạ đối với các bạn hiện nay. Như các bạn đã biết đấy Diễn Đàn Game mình cũng đã áp dụng cách Ads banner theo từng categories.

B1: Đăng nhập quản trị Admin CP
B2: Appearance -> Templates -> node_category_level_1
B3: Add code hiển thị quảng cáo chuyên mục mình thích.

Mã:
<xen:if is="{$category.node_id} == 1">
    BANNER CODE HERE
</xen:if>

<xen:require css="node_list.css" />
<xen:require css="node_category.css" />

<li class="node category level_{$level} node_{$category.node_id}" id="{xen:helper linktitle, $category.node_id, $category.title, 1}">

<div class="nodeInfo categoryNodeInfo categoryStrip">

<div class="categoryText">
            <h3 class="nodeTitle"><a href="{xen:link categories, $category}">{$category.title}</a></h3>
            <xen:if is="{$category.description}"><blockquote class="nodeDescription baseHtml">{xen:raw $category.description}</blockquote></xen:if>
        </div>

</div>

Chú Ý
{$category.node_id} == 1 chính là ID của categories bạn muốn hiển thị, bạn muốn hiển thị bao nhiêu quảng cáo theo từng categories cũng được chỉ cần bạn nhân code lên thay {$category.node_id} == ID category

Sửa lần cuối:

mc12

Private
Được Like
4
nghĩa là vbuletin nó có cái addon là ads on category , addon này cho phép chèn code html vào với mỗi chuyên mục, hoặc chèn bất cứ thứ gì vào đó để nó hiển thị ra ngoài, dễ thấy nhất là như trang 5igay ngày xưa ý ạ, hoặc như trang này alo12.com . mình đang tìm addon như vậy cho xenforo mà không có

vdcxf

Private
Được Like
6
Mình test thử không chạy trên xenforo 2.1 bạn nào giúp mình với !!!

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom