Help Tắt tính năng up file đính kèm

nguyenquigamer

Private
Được Like
7
Mình muốn tắt tính năng để member có thể up file đính kèm tại forum thì làm cách nào ạ?
Ngoài ra, có addon nào add thêm gắn link download, để member có thể gắn link ngoài luồng vào phía dưới bài viết ko ạ?

• Like
Reactions: THB

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Bạn vào phân quyền của nhóm thành viên, rồi tắt quyền Tải lên tệp đính kèm trong bài viết là được nhé!

Còn gắn link download thì thành viên có thể gắn link thoải mái ở phần Chèn liên kết. Còn bạn muốn thêm button có tính năng riêng vào khung soạn thảo, thì vào Tùy chỉnh BB Codes và thêm BB Codes riêng. Như forum của mình cũng có.

• Like

nguyenquigamer

Private
Được Like
7
Bạn vào phân quyền của nhóm thành viên, rồi tắt quyền Tải lên tệp đính kèm trong bài viết là được nhé!

Còn gắn link download thì thành viên có thể gắn link thoải mái ở phần Chèn liên kết. Còn bạn muốn thêm button có tính năng riêng vào khung soạn thảo, thì vào Tùy chỉnh BB Codes và thêm BB Codes riêng. Như forum của mình cũng có.
Kiểu mình muốn có 1 forum riêng để chèn link download ở phía dưới bài viết thay vì tệp đính kèm á, hiện có addon nào có chưa ạ? Hay phải chèn link trực tiếp vào bài viết ạ?

• Like

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
76
Kiểu mình muốn có 1 forum riêng để chèn link download ở phía dưới bài viết thay vì tệp đính kèm á, hiện có addon nào có chưa ạ? Hay phải chèn link trực tiếp vào bài viết ạ?
chưa có đâu chủ shop, mà dùng bbcode chèn link download vào ko đẹp hơn sao, của mình dùng css màu khi chỏ chuột vào nó còn chạy chạy nữa :D

Đính kèm

• Screenshot 2023-10-01 113531.png
    Screenshot 2023-10-01 113531.png
    46.1 KB · Lượt xem: 12

nguyenquigamer

Private
Được Like
7
chưa có đâu chủ shop, mà dùng bbcode chèn link download vào ko đẹp hơn sao, của mình dùng css màu khi chỏ chuột vào nó còn chạy chạy nữa :D
Xin cái màu đó đi bờ rồ :))) đang dùng thằng này nè kkk

Đính kèm

8.4 KB · Lượt xem: 7
  • Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh