Help thay đổi kích thước block và possition xenportal

ducmu

Corporal
Được Like
36
e google mãi ko đc nên lập topic hỏi. như đã biết thì đây là các vị trí block

ví dụ với vị trí mid-left và mid-right nó chia thành 2 cột với kích thước như nhau. ví dụ mỗi cái 500px

câu hỏi là:
1) e muốn tăng kích thước mid left thành 700, mid right thành 300 thì làm thế nào?
hoặc bỏ hẳn mid right đi, để mid left thành 1000px luôn
hoặc để mid left 1000px, mid right xuống dòng

2) cách chung để tùy chỉnh kích cỡ, vị trí block là như nào?

giả sử bottom left-right e chia nhỏ thêm thành 3 block đc ko?
thành bottom left-center-right

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
thật sự giờ cũng phiêu lắm,cái này mình không chuyên lắm,với cả bạn hỏi toàn những thứ khó và tào lao không ak,hiện giờ web mình đã đóng cửa mình ko thể giúp ai về bên trong cả!

ducmu

Corporal
Được Like
36
thật sự giờ cũng phiêu lắm,cái này mình không chuyên lắm,với cả bạn hỏi toàn những thứ khó và tào lao không ak,hiện giờ web mình đã đóng cửa mình ko thể giúp ai về bên trong cả!
"những thứ khó và tào lao" -> cái việc làm chủ giao diện để tùy chỉnh là chuyện đương nhiên cần biết nếu muốn phát triển. a nói khó còn đúng chứ tào lao gì ạ?

Giúp từ bên trong là sao ạ?

e là newbie xenforo nên đang trong thời kì "hỏi nhiều" và hi vọng các pro giúp thôi. mà cộng đồng mã nguồn vn giờ chán thật :). nhớ cái thời diễn đàn freecode đông vui.

các diễn đàn xenforo khác thì hỏi cả tháng ko ai tl, vnxf có thể coi là lớn nhất r thì ít ng biết. chán thật đó :(. bản thân e thì ko tự mò đc, e chỉ biết làm theo thôi vì ko có kiến thức lập trình :)

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
mình cũng như bạn vậy thôi, cũng là gà mờ à :)), nhưng do làm nhiều nên biết sơ qua, chủ yếu là toàn mò mà ra cả ==", lâu cũng không dùng portal nên cũng không rõ nó có hỗ trợ thay đổi kích thước như bạn nói không nữa, vì chưa bao giờ nghĩ đến việc phải thay đổi nó cả :)

ducmu

Corporal
Được Like
36
mình cũng như bạn vậy thôi, cũng là gà mờ à :)), nhưng do làm nhiều nên biết sơ qua, chủ yếu là toàn mò mà ra cả ==", lâu cũng không dùng portal nên cũng không rõ nó có hỗ trợ thay đổi kích thước như bạn nói không nữa, vì chưa bao giờ nghĩ đến việc phải thay đổi nó cả :)
mò nhưng phải hiểu code, cấu trúc theme chứ e thì chả hiểu gì :(

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
trời, thế mò lâu nay mà chưa hiểu được 1 tí code nào hả @@

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
cùng 1 loại cả mà bạn @@!

ducmu

Corporal
Được Like
36
chính xác là e chưa động gì đến cái gọi là "thay đổi kích thước" nên ở forum cũng chưa đổi

nếu mn ko biết thì đành tự mò vậy

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát