Help Thêm dấu chấm định dạng số phần triệu - nghìn... vào custom field "giá bán"

singhle

Gefreiter
Được Like
22
Em viết hết ra rồi đấy bác. Bác đọc lại và vận dụng vào website cho phù hợp, em làm đúng như những gì đã viết.
Cảm ơn. em hiểu bác đang nói gì và làm ra sao, thì em hỏi làm chi nữa đâu?
Mỗi người kinh nghiệm và trãi nghiệm khác nhau mà

Alexandra

Corporal
Được Like
53
Vậy em nói lại lần nữa nhé, nếu bác thấy không được thì em cũng chịu ạ.
Thứ nhất là xf nó không cho phép dùng text với những trường number nên không thể thêm trực tiếp dấu phân cách phần triệu - nghìn vào đó. Vì vậy em dùng JavaScript để thêm dấu phân cách vào một trường có tên là copyPrice (trường này là text nên thêm thoải mái). Dữ liệu người dùng sẽ nhập vào trường này.
Thứ 2 em tạo 1 trường có tên là price (trường number) với mục đích copy giá trị từ trường copyPrice nhưng loại bỏ các dấu phân cách để thu được 1 số nguyên. Code em đưa ra là JavaScript, bác include vào bằng lệnh: <xf:js src=""></xf>
Thứ 3 sau khi nhập dữ liệu vào copyPrice thì nó sẽ tự động thêm dấu phân cách, nhưng giá trị thực sự để submit lên CSDL lại là price. Nếu muốn bác có thể dùng css để ẩn trường price để người dùng chỉ thấy trường copyPrice.
Đến đây thì em hy vọng bác đã hiểu cách em làm.

singhle

Gefreiter
Được Like
22
Vậy em nói lại lần nữa nhé, nếu bác thấy không được thì em cũng chịu ạ.
Thứ nhất là xf nó không cho phép dùng text với những trường number nên không thể thêm trực tiếp dấu phân cách phần triệu - nghìn vào đó. Vì vậy em dùng JavaScript để thêm dấu phân cách vào một trường có tên là copyPrice (trường này là text nên thêm thoải mái). Dữ liệu người dùng sẽ nhập vào trường này.
Thứ 2 em tạo 1 trường có tên là price (trường number) với mục đích copy giá trị từ trường copyPrice nhưng loại bỏ các dấu phân cách để thu được 1 số nguyên. Code em đưa ra là JavaScript, bác include vào bằng lệnh: <xf:js src=""></xf>
Thứ 3 sau khi nhập dữ liệu vào copyPrice thì nó sẽ tự động thêm dấu phân cách, nhưng giá trị thực sự để submit lên CSDL lại là price. Nếu muốn bác có thể dùng css để ẩn trường price để người dùng chỉ thấy trường copyPrice.
Đến đây thì em hy vọng bác đã hiểu cách em làm.
Chân thành cảm ơn bác.! Sau khi đọc đã hiểu rõ hơn. Nhưng làm vẫn không thành công chắc do e làm sai.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom