Thread Thumbnails by Waindigo - Hình ảnh thu nhỏ 2.1.3

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Thumbnails - Hình ảnh thu nhỏ 2.1.3

Add-on này cho phép người sử dụng, khi tạo hay chỉnh sửa một chủ đề, để xác định một hình ảnh thu nhỏ sẽ được sử dụng để hiển thị bên cạnh các chủ đề trong giao diện diễn đàn, hoặc một hình ảnh thu nhỏ có thể được tự động lựa chọn dựa trên các tiêu chí khác nhau (ví dụ: hình ảnh tải lên, hình ảnh đính kèm, vv).

Bạn có thể xác định được các diễn đàn mà chức năng này được kích hoạt và thiết lập các phương pháp để các Thumbnail được lựa chọn trên cơ sở toàn bộ diễn đàn.

Các Thumbnail cũng tùy chọn xuất hiện trong tất cả các kết quả tìm kiếm, trang New Posts, trang Watched Threads, trên các widget (yêu cầu add-on Widget Framework), như một sự thay thế Facebook mở đồ thị hình ảnh, và nhiều hơn nữa.

Khi tạo một chủ đề, người dùng có thể tùy chọn xem các hình ảnh trong tin nhắn như hình thu nhỏ và chọn một hình ảnh thu nhỏ từ danh sách.

Add-on này cũng làm việc cùng với add-on Last Post Avatar cho phép một hình ảnh thu nhỏ cũng được dùng thay cho một avatar đăng bài cuối cùng trong một thread.

Add-on này bao gồm một tùy chọn bộ nhớ đệm để tăng tốc độ tải trang, và trong XenForo 1.3+, sử dụng các hình ảnh Proxy hệ thống để phục vụ ảnh và hình thu nhỏ từ máy chủ của bạn.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: xenforo.com​

Đính kèm

• addon-Thumbnails-2.1.3.1443040818.zip
    98.1 KB · Lượt xem: 1,007

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Update phiên bản 2.1.2

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
dịch sang tiếng việt đi huynh,đây là diễn đàn việt mak !

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Update phiên bản 2.1.3

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Cũ vẫn dùng ngon thì tại sao lại cứ thích mới nhỉ. Chả hiểu.

dolonggiang

Private
Được Like
3
e muốn hỏi sử dụng Thumbnail by Waindigo
add on đó chọn tấm ảnh đầu tiên trong bài viết để làm ảnh đại diện.
có cách nào mình xét khi tấm ảnh đó có kích thước xác định vd: như lớn hơn 300px thì nó mới chọn không nhất thiết là ảnh đầu tiên không ạ
e mới làm nên ko bít nhìu mong các bạn giúp đỡ ạ

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Thumbnail by Waindigo
Sao khi mình xem bên trong lại là Thumbnails by Hex Themes nhỉ?
Mà thằng này có cần liên quan gì với thằng [BD] IMAGE không bác...
Tại cái site mình, mình không biết lúc trước làm sao, không cần cài thumnail (chính xác là đã tắt add on) nhưng vẫn có thumnail, sau khi nâng cấp từ 1.4.5 lên 1.5.7 thì tháo hẳn ra luôn, vẫn có thumnail (mừng húm, nhẹ được cái addon mà vẫn có ảnh đại diện cho thread).
Hôm nay tháo BD IMAGE (không biết thằng này có liên quan gì đến thằng thumnail không) ra thì mất mẹ ảnh đại diện thread thế là giờ lại phải cài lại BD IMAGE nhưng vẫn không có lại thế là giờ phải cài lại cả Thumnail

Bon

MasterCorporal
Được Like
258
Thumbnail by Waindigo
Sao khi mình xem bên trong lại là Thumbnails by Hex Themes nhỉ?
Mà thằng này có cần liên quan gì với thằng [BD] IMAGE không bác...
Tại cái site mình, mình không biết lúc trước làm sao, không cần cài thumnail (chính xác là đã tắt add on) nhưng vẫn có thumnail, sau khi nâng cấp từ 1.4.5 lên 1.5.7 thì tháo hẳn ra luôn, vẫn có thumnail (mừng húm, nhẹ được cái addon mà vẫn có ảnh đại diện cho thread).
Hôm nay tháo BD IMAGE (không biết thằng này có liên quan gì đến thằng thumnail không) ra thì mất mẹ ảnh đại diện thread thế là giờ lại phải cài lại BD IMAGE nhưng vẫn không có lại thế là giờ phải cài lại cả Thumnail
Mình cũng bị giống vậy @@

chodientu

Private
Được Like
26
e muốn hỏi sử dụng Thumbnail by Waindigo
add on đó chọn tấm ảnh đầu tiên trong bài viết để làm ảnh đại diện.
có cách nào mình xét khi tấm ảnh đó có kích thước xác định vd: như lớn hơn 300px thì nó mới chọn không nhất thiết là ảnh đầu tiên không ạ
e mới làm nên ko bít nhìu mong các bạn giúp đỡ ạ
Em cũng đang cần giúp giống bác naỳ. Có bác nào cao tay giúp em với có trả phí ạ

thienlong095

Corporal
Được Like
46
cho em hỏi có addon nào giống vậy cho xen 2 không ạ, tức là có thể có các phần custom như trên hình ấy ạ

2-jpg.6516

3-jpg.6517

4-png.6518

5-png.6519

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]