Tự động gợi ý từ khóa tìm kiếm xenforo

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Chào các bạn..!
Hiện nay bộ tìm kiếm của xenforo khá chuối, nó hoàn toàn đi ngược lại với mã nguồn này, như các bạn đã biết xenforo hiện nay đang được ưa chuộng nhiều nhất tại Việt Nam, chính vì vậy mình muốn cùng các bạn xây dựng và phát triển website bằng mã nguồn này tốt hơn và chia sẽ những gì mình biết để anh em webmaster cùng có lợi

Bài viết hôm nay mình muốn chia sẽ cho các bạn bộ từ khóa tự động gợi ý dành cho chức năng tìm kiếm của xenforo.

Cách làm như sau:
Đầu tiên các bạn mở Template PAGE_CONTAINER thêm 2 đoạn script này vào trước thẻ <HEAD>
Mã:
<script type="text/javascript" src="js/jquery.autocomplete.min.js"></script>
<script type="text/javascript" src="js/currency-autocomplete.js"></script>

Tiếp theo mở Template EXTRA.CSS thêm vào đoạn CSS sau:
Mã:
.autocomplete-suggestions { border: 1px solid #999; background: #fff; cursor: default; overflow: auto; }
.autocomplete-suggestion { padding: 10px 5px; font-size: 1.2em; white-space: nowrap; overflow: hidden; }
.autocomplete-selected { background: #f0f0f0; }
.autocomplete-suggestions strong { font-weight: normal; color: #3399ff; }

Sau đó mở Template Search_Bar tìm:
Mã:
<input type="search" name="keywords" value="" class="textCtrl" placeholder="{xen:phrase search}..." results="0" title="{xen:phrase enter_your_search_and_hit_enter}" id="QuickSearchQuery" />

Thay bằng:
Mã:
<input type="search" name="keywords" value="" class="textCtrl" placeholder="{xen:phrase search}..." results="0" title="{xen:phrase enter_your_search_and_hit_enter}" class="biginput" id="QuickSearchQuery" />

Cuối cùng là Download các file JS phía dưới về và Upload lên thư mục JS của Xenforo thế thôi.
Chú ý: vì mình phải tự thêm từ khóa gợi ý nên phải chỉnh sửa bằng tay, để chỉnh sửa các bạn mở file JS "currency-autocomplete.js" lên tự chỉnh sửa nhé.

Còn đây là DEMO hình:

Chúc các bạn thành công..!

Nguồn: bvn.vn​

Đính kèm

• Goi y tu khoa.zip
    12 KB · Lượt xem: 26

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf