[VNXF] TaigaChat Pro Việt hóa

ausoniusaw

Private
Được Like
3
cho hỏi là mình làm thế này có đúng không:

mình làm xong hết tất cả các bước mà chưa được vậy. Mình cũng đã set quyền admin roài mà =))

mcjury

Corporal
Được Like
49

Cái tiêu đề shoutbox bị thế này, có cách nào sửa cho nó giống dưới chỗ "Trung tâm điều hành" không các bạn? Có nghĩa là chiều cao cái nền Shoutbox nó nhỏ lại, còn chiều cao cái MOTD nó lớn lên.
Bác cho em xin cái style

NhozGin

Private
Được Like
4

làm sao để set quyền cho các group nhỉ, chỉ em với :"(

• Like
Reactions: THB

Tomm

Gefreiter
Được Like
27
muốn đổi cái màu shoutbox thành màu đen sao?

leejuu

Private
Được Like
14
Các bạn có thể chỉ mình chỗ cài đặt . khi thanh viên mới vào phòng thì rum chát sẽ reset mới cho thành viên đó không. VD : 1 nick mới vào thì nội dung trong box chát sẽ hiện lên từ thời gian đấy trở đi mà không xem được nội dung nói chuyện trước đó. . mình tìm mà không biết nó ở đâu nữa.
demo : ilangson.com cảm ơn trước ạ

Hawsn

Private
Được Like
0
Hiện nay TaigaChat được rất nhiều diễn đàn và người quan tâm đến, nhưng mà bản gốc của nó lại được bày bán nên nhiều người không đủ điều kiện mua về dùng. Trên mạng thì có nhiều bản down về cài thì bị lỗi (Chẳng hạn như bản cũ của mình :D). Thế nên hôm nay mình sẽ share cho các bạn bản TaigaChat Pro v1.4.3 Việt hóa (do tự chính PVS mình việt hóa nha :D, còn hơi non tay các bạn thông cảm). Bản này được sự hỗ trợ của anh @ismartcom005 nên đã có thêm chức năng tag tên người đang chat nhanh, chức năng này là hình tag nằm trước tên user nha, xem hình demo để nhận dạng :D.

Trong file đính kèm bản TaigaChat Pro v1.4.3 này bao gồm: addon, widget, block TaigaChat. Để tiện cho các bạn tùy chỉnh đa dạng hơn và tùy ý thích của mỗi người :).

Về addon TaigaChat:
- Các bạn down file đính kèm về giải nén ra, upload tất cả file (trừ file xml nha) trong forder "upload" lên host ngang hàng với index.php.
- Sau đó vào ACP > Install Addon > chọn addon-TaigaChat.xml trong file đính kèm.
- Sau khi đã cài đặt xong thì các bạn có thể tùy chỉnh thêm vào ACP > Home > Options > TaigaChat Pro.
- Và nên nhớ phải set quyền cho các group thì mới xem được.

Demo:

View attachment 3196
Set quyền, đây là quyền của group Admin, các bạn có thể tùy chỉnh với các group khác theo ý thích.

View attachment 3197
Taigachat sau khi cài đặt hoàn tất.
Về widget TaigaChat (Các bạn phải cài addon Widget Framework mới dùng được nha)
- Tương tự như addon, các bạn vẫn phải upload tất cả file (dường như bạn upload các file của addon sẽ cài đặt được file widget luôn nha) trong forder "upload" lên host ngang hàng với index.php.
- Sau đó vào ACP > Widget Framework > Import Widgets > widget_framework_taigachat_pro.xml
- Sau khi đã cài đặt xong thì các bạn có thể tùy chỉnh thêm vào ACP > Widget Framework > List Widgets > và chọn widget cần chỉnh sửa nha (khi import widget xong sẽ có 3 widget ở trong list, tùy ý các bạn chỉnh sửa)

Demo:

2-png.1637.html

Về block TaigaChat (Các bạn phải cài addon Xenporta mới dùng được nha)
- Sau khi các bạn giải nén ra, các bạn vào forder xenporta > upload > sau đó upload forder "library" lên host ngang hàng với index.php.
- Cài block: Các bạn vào ACP > Home > Xenporta > Blocks > Install Block > chọn file .xml trong forder xenporta.
- Trong forder xenporta có 3 file .xml tương ứng với 3 block, các bạn có thể thêm theo ý thích, và tác dụng của các block các bạn có thể xem ở ảnh Demo nha.

Demo:

3-png.1638.html

Hướng dẫn fix lỗi taigachat không hiện ở forum: (Cách của bạn @kienlua )
Bạn vào template, tìm forum_list tìm :
Mã:
<xen:if is="{$renderedNodes}"><xen:include template="node_list" /></xen:if>

Sau đó bạn thêm dòng này bên trên :
Mã:
<xen:hook name="dark_taigachat_alt" />

P/s: Trong ảnh Demo thì mình đã chỉnh sửa thêm nên mới ra được như vậy, và dường như có 1 vài style addon này sẽ không hiện ra được forum thì phải, và nếu có gì thắc mắc các bạn cứ comment và kèm theo demo (nếu có) để mình dễ dàng hỗ trợ hơn nha. Phần widget và block mình xin được lấy ảnh cũ để demo :D

Chúc các bạn thành công!

PVS - Vnxf.vn
Anh ơi! Sao e cài quài mà nó không được. Mới làm quên với xenforo được 1 ngày nên còn ngu ngơ lắm :(. Help em

huynhtantruc

Private
Được Like
1
Anh cho em hỏi là sao em cài bản realtime chatshoutbox 147 của a, nhưng nó không có phần tag vậy anh?

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Do bản 1.4.7 là bản gốc bên xenforo nên không có chức năng đó nha :)

huynhtantruc

Private
Được Like
1
Anh cho hỏi là lúc đầu cài đặt ở localhost thì addon này vẫn chạy bình thường.
Nhưng sau khi up lên host free của byethost thì hiển thị khung chat, nhưng không chat được ( đã cấu hình database trong config, mọi thứ vẫn bình thường). Có thử xóa addon và cài lại nhưng vẫn không được

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
vấn đề này có thể do host không hỗ trợ tốt đó bạn

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Anh cho hỏi là lúc đầu cài đặt ở localhost thì addon này vẫn chạy bình thường.
Nhưng sau khi up lên host free của byethost thì hiển thị khung chat, nhưng không chat được ( đã cấu hình database trong config, mọi thứ vẫn bình thường). Có thử xóa addon và cài lại nhưng vẫn không được
qua airhost.vn mua cái dùng đi. có 10k/tháng.
http://airhost.vn/hosting-gia-re
host free đầy lỗi.

huydinh

Private
Được Like
5
@PVS Bạn cho mình hỏi, có cách nào chèn nó dưới title bar không?

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Bạn chỉ việc đặt đoạn
Mã:

bên dưới đoạn code gọi title bar là được

huydinh

Private
Được Like
5
Bạn chỉ việc đặt đoạn
Mã:

bên dưới đoạn code gọi title bar là được
À,nếu mình chỉ muốn nó hiển thị ở trang chủ, dưới mod thống kê thì làm thế nào?

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
225
Chat tốn tài nguyên, shared host gánh không nổi đâu. Bác nào muốn chat phải có VPS mới chịu nổi.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom