Help Website bị chặn khi post link lên fb

thudam79

Private
Được Like
1
chả là em có làm cái website nho nhọ ạ. Nhưng khổ nỗi chả hiểu sao mà fb nó chặn website của em luôn rồi. KO thể nào mà post link của web leeb fb đc ạ, Ai có cách nào fix lỗi này ko ạ, Em đã park 1 domain mới về web mà cũng chẳng đc. sau khi park em có test thử thỳ đc nhưng tầm 30p sau là lại ko được luôn ạ. Ai giúp em với

V

vanphu113

Khách VNXF
Nếu bị facebook đưa vào black list rồi thì bạn gửi mail đến hỗ trợ của facebook xin mở lại. Nhưng tỉ lệ thấp lắm

Thickthudam

Private
Được Like
5
Nếu bị facebook đưa vào black list rồi thì bạn gửi mail đến hỗ trợ của facebook xin mở lại. Nhưng tỉ lệ thấp lắm
Cái doamin bị khóa rồi em reg cái domain khác mà cũng bị là sao bác. Em chả hiểu nữa. À mà lúc reg em reg bằng subdomain thỳ có bị ảnh hưởng ko ạ.

V

vanphu113

Khách VNXF
Không phải do domain đâu bạn.
Thứ nhất là do server mà domain bạn trỏ về bị vào black list
Thứ 2 nội dung chia sẻ của bạn bị facebook đánh giá là nguy hiểm

Thickthudam

Private
Được Like
5
Bạn bị chặn rồi, trước mắt đừng cố tình dẫn domain của bạn trên facebook nữa, nó có thông báo cho bạn bị khóa thời hạn là bao nhiêu lâu đó, đừng cố tình spam nữa hay đợi 1 thời gian là bình thường lại hết !
Nó không báo thời gian ạ.
Không phải do domain đâu bạn.
Thứ nhất là do server mà domain bạn trỏ về bị vào black list
Thứ 2 nội dung chia sẻ của bạn bị facebook đánh giá là nguy hiểm
Em nghi là do cái subdomain .96.lt nên bị thế.. giờ biết làm sao đây!!!!

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Nó không báo thời gian ạ.

Em nghi là do cái subdomain .96.lt nên bị thế.. giờ biết làm sao đây!!!!
vãi domain .96.lt thì 100% bị chặn rồi bạn ạ, khuyên bạn nên mua domain .com .net .v.v.... nhé, không thì chấp nhận thôi. Domain free mà, có cái giá của nó cả :))

V

vanphu113

Khách VNXF
shopquangngai.com
Mua 5 năm từ 2014, mau xong 1 tuần sau vào fb thì bị block cho đến h.
K sài ten miền luôn :( wasntme~~wasntme~~wasntme~~
Đổi server hoặc hosting khác, sau đó gửi kháng nghị lên facebook sau 1 tuần xem xét bạn sẽ được unblock

Thickthudam

Private
Được Like
5
vãi domain .96.lt thì 100% bị chặn rồi bạn ạ, khuyên bạn nên mua domain .com .net .v.v.... nhé, không thì chấp nhận thôi. Domain free mà, có cái giá của nó cả :))
Là sub domain thôi mà bác. Em trỏ cái domain khác về vẫn bị. Đau Đaut

Thickthudam

Private
Được Like
5
Tiện thể bác nào cho em hỏi cách bê toàn bộ web từ hostinger sang host khác đc ko ạ. Em thử backup data base sang rồi mà cũng ko đc

V

vanphu113

Khách VNXF
ZIP toàn bộ code trong thư mục public_html ra và tải về.
Xuất toàn bộ database ra .sql
upload lên hosting mới.

V

vanphu113

Khách VNXF
Bạn cụ thể lỗi gì và có cái ảnh hoặc demo live thì càng tốt nhé.
Xem rồi mới biết chuẩn là lỗi gì được.

Thickthudam

Private
Được Like
5
Bạn cụ thể lỗi gì và có cái ảnh hoặc demo live thì càng tốt nhé.
Xem rồi mới biết chuẩn là lỗi gì được.
Dạ đây bác. Em sorry đang ol điện thoại ạ..

Đính kèm

125.7 KB · Lượt xem: 16
V

vanphu113

Khách VNXF
Bạn ơi. Bạn đang dùng Hosting Free của Hostinger.
Hostinger không hỗ trợ dùng xenforo trên gói Free nha bạn.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
1. Đầu tiên là nick facebook đó bị chặn post link vì spam (sau vài ngày sẽ hết, nếu tái phạm tiếp thì gia tăng thời gian chặn)
2. Nếu nhiều nick share link thì tương tự như trên sẽ chặn link đó (đặc biệt là các domain miễn phí như .tk)
ĐỪNG DÙNG NHỮNG TOOL AUTO FACEBOOK chẳng được cái tích sự mẹ gì,... vừa tốn tiền vừa mất nick... mình thử hết rồi (kể cả loại trả phí)!

thudam79

Private
Được Like
1
1. Đầu tiên là nick facebook đó bị chặn post link vì spam (sau vài ngày sẽ hết, nếu tái phạm tiếp thì gia tăng thời gian chặn)
2. Nếu nhiều nick share link thì tương tự như trên sẽ chặn link đó (đặc biệt là các domain miễn phí như .tk)
ĐỪNG DÙNG NHỮNG TOOL AUTO FACEBOOK chẳng được cái tích sự mẹ gì,... vừa tốn tiền vừa mất nick... mình thử hết rồi (kể cả loại trả phí)!
em test thử rồi ạ, ko phải em dùng tools ạ. Là do domain free bị chặn hết rồi ạ. Em type bừa tên miền dạng: hdskvsdbvbsdh.tk mà nó cũng chặn luôn@@

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
em test thử rồi ạ, ko phải em dùng tools ạ. Là do domain free bị chặn hết rồi ạ. Em type bừa tên miền dạng: hdskvsdbvbsdh.tk mà nó cũng chặn luôn@@
Có 1 cách nhé:
Kể cả mình dùng tên miền .com nhưng mình vẫn dùng cách này. Đảm bảo đếch thằng nào dám chặn
Sử dụng web rút gọn link:
1. Sử dụng GOO.GL vì cái này của goolge nên không thằng nào chặn cả.
2. Sử dụng AF.LY gì đấy còn được thêm tiền quảng cáo nữa.

Thickthudam

Private
Được Like
5
Có 1 cách nhé:
Kể cả mình dùng tên miền .com nhưng mình vẫn dùng cách này. Đảm bảo đếch thằng nào dám chặn
Sử dụng web rút gọn link:
1. Sử dụng GOO.GL vì cái này của goolge nên không thằng nào chặn cả.
2. Sử dụng AF.LY gì đấy còn được thêm tiền quảng cáo nữa.
Lêu lêu bác. Goo.gl bị chặn nhá. Em thử rồi. Đại khái là fb nó sẽ load cái link của bác trước. Mà cái rút gọn link thỳ nó sẽ chuyển trực tiếp đến trang của bác cho nên domain nào bị chặn là nó cũng chặn cái link rút gọn đó luôn. Còn các web khác ko bị fb chặn thỳ vẫn sử dụng bình thường. Em đã test để time ridect là 0s thỳ bị chặn nhưng để 10s thỳ ko sao.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom