Help Xf bị lỗi server nhờ anh em giúp đỡ

gaconhocit89

Private
Được Like
0
Chào anh em mình truy cập vào domain có địa chỉ như trên thì bị lỗi.Còn Vào được nhưng ko hiện nổi dung. mình có hỏi vài người bạn thì họ bảo có thể do server gì đó. Nên nhờ anh em chuyên về xf giúp xem nóng bị lỗi gì ạ . thnanks
em đang dùng xf 2.2.12

Đính kèm

28.9 KB · Lượt xem: 58
    31.8 KB · Lượt xem: 14
    38.5 KB · Lượt xem: 13

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Của bạn là lỗi bảng 'xf_session_activity' bị đầy, bạn cần làm trống bảng này hoặc chỉnh tăng thông số max_heap_table_size nhé!

gaconhocit89

Private
Được Like
0
Của bạn là lỗi bảng 'xf_session_activity' bị đầy, bạn cần làm trống bảng này hoặc chỉnh tăng thông số max_heap_table_size nhé!
nhờ bạn chỉ mình cách làm trống hoặc chỉnh tăng thông số với ạ. mình bị gà khoảng này ạ vì mới tập chơi xf gần đây thôi ạ. em cám ơn

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
nhờ bạn chỉ mình cách làm trống hoặc chỉnh tăng thông số với ạ. mình bị gà khoảng này ạ vì mới tập chơi xf gần đây thôi ạ. em cám ơn
Để làm rỗng, bạn cần vào phpMyadmin, sau đó tìm đến bảng 'xf_session_activity' và làm rỗng như hình bên dưới:

rong session.png

Để chỉnh tăng thông số max_heap_table_size bạn cần thực hiện 2 truy vấn SQL sau:
select @@max_heap_table_size;
set @@max_heap_table_size=NUMBER_OF_BYTES;

Trong đó truy vấn đầu tiên là xem thông số max_heap_table_size đang thiết lập (đơn vị tính bytes); truy vấn thứ 2 bạn thay NUMBER_OF_BYTES bằng con số bytes bạn muốn tăng lên.

gaconhocit89

Private
Được Like
0
Để làm rỗng, bạn cần vào phpMyadmin, sau đó tìm đến bảng 'xf_session_activity' và làm rỗng như hình bên dưới:

Để chỉnh tăng thông số max_heap_table_size bạn cần thực hiện 2 truy vấn SQL sau:
select @@max_heap_table_size;
set @@max_heap_table_size=NUMBER_OF_BYTES;

Trong đó truy vấn đầu tiên là xem thông số max_heap_table_size đang thiết lập (đơn vị tính bytes); truy vấn thứ 2 bạn thay NUMBER_OF_BYTES bằng con số bytes bạn muốn tăng lên.
cám ơn bạn rất nhiều

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom