Help Xin các cao thủ Style Xenforo giúp đỡ về giao diện bài viết

Monkey

Private
Được Like
3
Mình muốn thay đổi giao diện trong phần bài viết của giao diện mặc định (Default) giống như style CORP. này thì phải sửa sao hả mọi người? Vì không chuyên về css và php nên mình chỉnh mãi message và message.css mà ko thể nào giống được nên mong cao thủ nào đó giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn ạ!
Đây là ảnh phần mình muốn chỉnh sửa và đính kèm luôn cái theme mẫu ở phía dưới.

Đính kèm

• audentio-corp-61_1-5-7-0.zip
    2.9 MB · Lượt xem: 4

Monkey

Private
Được Like
3
Không ai giúp mình được ạ? Vậy cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ hơn là làm thế nào để tách đôi cái phần phần trả lời trong bài viết ra được vậy?

dakhucquan.net

MasterCorporal
Được Like
151
bản thân nó đả 2 phần rồi bạn muốn tách gì nữa :)) đọc cái bài của bạn mình chẳng hiểu bạn muốn cái gì

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
Không ai giúp mình được ạ? Vậy cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ hơn là làm thế nào để tách đôi cái phần phần trả lời trong bài viết ra được vậy?View attachment 15505

Bạn vào template message để chỉnh sửa nhé, chỉnh sửa css thì trong template message.css nhé. Good luck!

Lenovo

Private
Được Like
5
bản thân nó đả 2 phần rồi bạn muốn tách gì nữa :)) đọc cái bài của bạn mình chẳng hiểu bạn muốn cái gì
Ý bạn ấy là tách đôi phần trả lời ở style mặc định

Sửa lần cuối:

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
Không ai giúp mình được ạ? Vậy cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ hơn là làm thế nào để tách đôi cái phần phần trả lời trong bài viết ra được vậy?View attachment 15505
Thôi thì mình nói cụ thể cho nhanh vậy.
1. Thực ra thì nó tách nhau ra rồi, nhưng mà do nền màu trắng liền nhau nên k nhận ra thôi.
2. Đây là cách đơn giản nhất k phải chỉnh sửa nhiều:
Bạn vào template message.css nhé tìm đoạn code: .messageList .message và thay bằng đoạn code này thì sẽ thấy nó tách ra như bạn muốn:
Mã:
.messageList .message
{
    @property "message";
    border-radius: 3px;
    padding: 10px 10px 30px 10px;
    border: 1px solid #ccc;
    @property "/message";
    margin-top: 10px;
}
P/s: đây là đoạn code đơn giản để tách nó ra thôi, còn muốn làm giống với style Corp thì phải mất công chỉnh sửa code, mình thì lười nên chỉ cung cấp đc đoạn code đơn giản này thôi hjhj :D

Monkey

Private
Được Like
3
Thôi thì mình nói cụ thể cho nhanh vậy.
1. Thực ra thì nó tách nhau ra rồi, nhưng mà do nền màu trắng liền nhau nên k nhận ra thôi.
2. Đây là cách đơn giản nhất k phải chỉnh sửa nhiều:
Bạn vào template message.css nhé tìm đoạn code: .messageList .message và thay bằng đoạn code này thì sẽ thấy nó tách ra như bạn muốn:
Mã:
.messageList .message
{
    @property "message";
    border-radius: 3px;
    padding: 10px 10px 30px 10px;
    border: 1px solid #ccc;
    @property "/message";
    margin-top: 10px;
}
P/s: đây là đoạn code đơn giản để tách nó ra thôi, còn muốn làm giống với style Corp thì phải mất công chỉnh sửa code, mình thì lười nên chỉ cung cấp đc đoạn code đơn giản này thôi hjhj :D
Cảm ơn bạn. Mình đã tách được rồi, lúc nào bạn rảnh bạn có thể design lại giúp mình cho nó tựa tựa thế kia được không? :)

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
Ý bạn là tựa tựa giống style Corp đó hả?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom