Help Xin cách để tự động sắp xếp cho chuyên mục

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
diễn đàn của em có đến gần 1000 chuyên mục . mà mỗi lần tạo chuyện mục cứ phải đánh số . em muốn xin hỏi cách nào để forum mình nó tự hiển thị theo thứ tự theo bảng chữ cái từ a đến z không ạ ? chứ cứ đánh số thế này em nản lắm , không đánh số thị nó lại hiện ra tùm lum không theo bảng chữ cái . em có để giá trị về " 0 " nhưng mà nó vẫn vậy , cái nào lập trước xếp trước cái nào lập sau nó xếp sau , chứ nó không xếp theo thứ tự bảng chữ cái .

em xin đội ơn các pro

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Như vậy có cách chỉnh nhanh nhất là vào phpmyadmin của site bạn chỉnh table xf_node, sửa khu vực field như hình là được, nó chính là số thứ tự sắp xếp

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
Như vậy có cách chỉnh nhanh nhất là vào phpmyadmin của site bạn chỉnh table xf_node, sửa khu vực field như hình là được, nó chính là số thứ tự sắp xếp
View attachment 37317
Có cách nào khác mà đơn giản hơn không anh ơi , em mù tịt công nghệ thông tin . Anh nói mà em không hiểu gì cả ạ .

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
Như trên nhanh nhất là vẫn máy database set lại theo id của node :D
Có cách nào khác mà đơn giản hơn không anh ơi , em mù tịt công nghệ thông tin . Anh nói mà em không hiểu gì cả ạ .

Alexandra

Corporal
Được Like
53
Diễn đàn mà có đến 1000 chuyên mục thì loãng quá, bạn nên cân nhắc thu gọn nó lại thì hơn.

Win

MasterCorporal
Được Like
171
Vào quản trị phần Mysql chuyển qua database dang dùng => Tab Sql dán code này:

Mã:
UPDATE `xf_node` SET `display_order` = `node_id` WHERE `node_id` = `node_id`

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ