Help Xin chào các bác Em mới tìm hiểu XenForo nhờ các bác giúp đỡ

sola

Private
Được Like
0
Hiện tại Em mới tìm hiểu đến XenForo và tạo diễn đàn chia sẻ, nội dung tiếng anh và tiếng việt
Hiện tại thấy XF có bản quyền. Không biết Em tải XenForo nulled trên VNXF nhưng tên miền Em đăng ký .COM ở nhà quản lý Domains google vậy các bác cho Em hỏi khi sử dụng thì bị report thì Domains google có thu hồi tên miền và cấm sử dụng không ạ. Hay đăng tền miền ở nhà quản lý nào. Em cảm ơn các bác!

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
151
Không sao đâu bạn nhé, cứ sử dụng thoải mái đi

sola

Private
Được Like
0
Không sao đâu bạn nhé, cứ sử dụng thoải mái đi
À vậy tên miền mình đăng ký nhà quản lý nào cũng như nhau hả bạn. Tại hosting thì nếu bị report thì mình có sao lưu để đổi hosting khác. Mình không rõ là tên miền .COM đăng ký ở nhà quản lý domains google có giống như godady hay nhà quản lý ở Việt Nam không nếu bị report thì ông domains google có khóa tài khoản không vì tài khoản mình đăng ký nhiều tên miền

nihone

Private
Được Like
1
Nếu chọn hosting ở nước ngoài thì bị dính bản quyền thì dễ bị report hơn hosting ở VN, ở VN dùng nulled thoải mái hơn mình chưa thấy bị dính report. Tuy nhiên nên sử dụng Nulled khi diễn đàn còn non trẻ, khi đủ mạnh và đủ tài chính bạn nên mua bản quyền để đảm bảo quyền lợi của mình

sola

Private
Được Like
0
Nếu chọn hosting ở nước ngoài thì bị dính bản quyền thì dễ bị report hơn hosting ở VN, ở VN dùng nulled thoải mái hơn mình chưa thấy bị dính report. Tuy nhiên nên sử dụng Nulled khi diễn đàn còn non trẻ, khi đủ mạnh và đủ tài chính bạn nên mua bản quyền để đảm bảo quyền lợi của mình
Hosting thì mình có tìm hiểu cũng có nhiều bài thấy bảo nên dùng ở VN. Ý mình hỏi là Tên Miền á bạn mình đăng ký Tên miền đuôi .COM ở nhà quản lý (domains. google. com) á bạn. Mình ko hiểu họ report tên miền thì (domains. google. com) họ khoá tài khoản mình ko?

Sửa lần cuối:

sola

Private
Được Like
0
Cảm ơn các bác. Ở tài khoản quản lý (domains. google. com) mình đăng ký vài tên miền ở đây nhiều mà mình kiểm tra các diễn đàn khác thấy đa số họ đăng ký ở godady hoặc neamcheap đang phân vân có nên chuyển tên miền về đây không

nihone

Private
Được Like
1
Việc quản lý tên miền ở nước ngoài nếu sử dụng phần mềm null sẽ mang lại rủi ro cho bạn khi bị Report, nên mình nghĩ nếu tốt thì bạn nên chuyển về các nhà cung cấp dịch vụ ở VN cho tiện sử dụng các phần mềm một cách thoải mái hơn

batboy_boy

MasterCorporal
Được Like
23
choem em hỏi ké chuyển wiget bài viết mới sang bên trái kiểu xfvn này làm ntn nhể??

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom