Help Xin giúp tạo danh sách trang và cố định widget

Dong

Private
Được Like
19
Xin chào các bạn, trước tiên mình xin cảm ơn tất cả các bạn, nhờ có các bạn mà mình 1 tháng trước không biết gì về xenforo thì nay đã có thể tạo dc 1 diễn đàn đủ dùng cho mình, xin cám ơn tất cả
Nay mình có chỗ này tìm hoài không ra nên mạo muội lập thớt để hỏi, mong các bạn giúp cho :
1 . mình tạo 1 widget hiển thị bài viết mới nhất của thành viên và đặt ở trang chủ như hình ạ, nhưng mà widget thì nó chỉ cho phép hiển thị số lượng bài nhất định chứ không tạo danh sách trang dc, ví dụ như forum mình có tất cả là 50 bài viết, mình chọn Limit là 20 thì 30 bài kia không hiển thị, có ách nào để hiển thị 20 bài sau đó ở phía cuối ghi trang 1,2,3... để xem tiếp 30 bài kia không, vd như này

mình cũng đã cài xenprota đặt block RecentThreads vào mà vẫn ko tạo danh sách trang như vậy dc nên lại gỡ ra
còn đây là web của mình

Hay có cách nào để đưa luôn cái Bài viết gần đây ra ngoài trang chủ luôn ko ạ, tức là khi vào forum nó hiện luôn Bài viết gần đây ra không, như hình ạ

2. vấn đề 2 là mình muốn cố định widget này

mình đã làm theo hướng dẫn http://vnxf.vn/floating-sidebar-widget-co-dinh-widget-khi-scroll-chuot.t1256.html mà không được, các bạn hướng dẫn chi tiết dc ko

• Like
Reactions: THB

Dong

Private
Được Like
19
ko dc bác ơi, cái 1 ý mình là muốn thêm vào trang 1,trang 2... vào cuối cái widget thread ấy, mỗi trang mình muốn để khoảng 20 bài thôi, sau đó bấm vào trang 2 lại hiện 20 bài tiếp theo.. kiểu như này
. Còn cái 2 ý mình là cố định cái widget đó khi cuộn chuột lên xuống chứ ko phải là hiển thị ở tất cả forum

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Cố định Widget.
Thêm vào cuối template wf_widget_threads
Mã:
<script type="text/javascript">
jQuery("document").ready(function($){

var nav = $('#widget-id');

$(window).scroll(function () {
if ($(this).scrollTop() > <xen:if is="{$visitor.user_id}">1200<xen:else />1250</xen:if>) {
nav.addClass("wg_Fixed");
} else {
nav.removeClass("wg_Fixed");
}
});

});
</script>
Sửa lại id trong widget-id là id của widget bạn muốn cố định, ví dụ 1, 7, 13,...

Thêm vào EXTRA.CSS

Mã:
.wg_Fixed
{
    width: 280px;
    top: 50px;
    position: fixed;
}

Sửa lại thông số các thuộc tính width, top sao cho phù hợp với site của bạn

• Like

Dong

Private
Được Like
19
Cố định Widget.
Thêm vào cuối template wf_widget_threads

Sửa lại id trong widget-id là id của widget bạn muốn cố định, ví dụ 1, 7, 13,...

widget mình có dạng : admin.php?widgets/27/edit, mình đã thay là widget-27
mình đã thêm vào như bác nói mà vẫn ko dc bác ạ
Mã:
<script type="text/javascript">
jQuery("document").ready(function($){

var nav = $('#widget-27');

$(window).scroll(function () {
if ($(this).scrollTop() > <xen:if is="{$visitor.user_id}">1200<xen:else />1250</xen:if>) {
nav.addClass("wg_Fixed");
} else {
nav.removeClass("wg_Fixed");
}
});

});
</script>

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Bạn thử sửa lại chỗ 1200 và 1250 cho nhỏ hơn xem, đó là khi cuộn xuống được bao xa thì sẽ cố định

Dong

Private
Được Like
19
Bạn thử sửa lại chỗ 1200 và 1250 cho nhỏ hơn xem, đó là khi cuộn xuống được bao xa thì sẽ cố định
Ohhhh, thank bạn rất nhiều, làm mãi bấy lâu nay bây h mới thành công, nhân tiện cái giao diện của mình phải thêm vào phần public.css mới chạy dc, thêm vào EXTRA.CSS ko có tác dụng gì
Còn cái số 1 có cao nhân nào đi qua giúp với

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,931
Cái số 1 chưa làm. Hii. Nhưng cũng hay đấy. Để xem lại thử có cách ko?

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Ohhhh, thank bạn rất nhiều, làm mãi bấy lâu nay bây h mới thành công, nhân tiện cái giao diện của mình phải thêm vào phần public.css mới chạy dc, thêm vào EXTRA.CSS ko có tác dụng gì
Còn cái số 1 có cao nhân nào đi qua giúp với
cái số 1 dùng JS Slider giống UB.Com.vn

• Like

Dong

Private
Được Like
19
hix, ko dc rồi bác ơi, cố định dc rồi nhưng nó chỉ cố định khi đăng nhập vào thôi, còn với khách thì nó ko cố định, có cách nào sửa ko bác

Dong

Private
Được Like
19
hix, ko dc rồi bác ơi, cố định dc rồi nhưng nó chỉ cố định khi đăng nhập vào thôi, còn với khách thì nó ko cố định, có cách nào sửa ko bác
ah dc rồi, bỏ .user_id chỗ <xen:if is="{$visitor.user_id}"> là dc, ko biết có lỗi gì ko

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom