Help Xin hỏi về cái lỗi "ngu người này"

QuangtrungLte

Private
Được Like
2
Mô tả lỗi: Resource manage nhận một cái tên miền khác

Mình đã tìm cách khắc phục và thấy nó ở bảng này trong data tuy nhiên sau khi thay thế cho đúng nó vẫn thế.

Hiện tại mình đang khắc phục tạm thời bằng cách tắt cái Sources tại navigation.php và thêm đoạn code trỏ đến link đúng.

<!-- Tài nguyên -->
<li class="navTab members Popup PopupControl PopupClosed PopupContainerControl">
<a target="_blank" class="navLink" href="http://thaynhanh.com/resources/ " target="_blank">TÀI NGUYÊN</a>
</li>

Mình đã tìm hiểu và không rõ lý do của nó là gì ? mong có a/e cao nhân nào chỉ giáo !

Đính kèm

13.3 KB · Lượt xem: 7
    13.3 KB · Lượt xem: 6
  • Like
Reactions: THB

maitandat1507

Private
Được Like
3
Bạn thử view source rồi tìm ra template đang sử dụng là template gì. (cách mình hay dùng để tìm tên template là mở Chrome >> view source >> Ctrl+F (tìm kiếm) >> nhập vào `id="content"` >> tên class cũng là tên template luôn)
Sau đó mở AdminCP >> Appearance >> Template >> Tìm template tương ứng. Rồi dò xem tag <a> của mục Resource Manage đó nằm ở đâu. Thay đổi attribute "href" là được.
Ý tưởng mình là vậy, bạn test xem thử có được không nhé.

QuangtrungLte

Private
Được Like
2
Bạn thử view source rồi tìm ra template đang sử dụng là template gì. (cách mình hay dùng để tìm tên template là mở Chrome >> view source >> Ctrl+F (tìm kiếm) >> nhập vào `id="content"` >> tên class cũng là tên template luôn)
Sau đó mở AdminCP >> Appearance >> Template >> Tìm template tương ứng. Rồi dò xem tag <a> của mục Resource Manage đó nằm ở đâu. Thay đổi attribute "href" là được.
Ý tưởng mình là vậy, bạn test xem thử có được không nhé.
Một vấn đề nữa :(
Mình đã lục tung hết lên từng đoạn từng đoạn mà không biết nó giấu ở đâu.