Help Xin hỏi về link trang chủ và quảng cáo giữa bài viết

kiennt317

Private
Được Like
0
Mọi người cho mình hỏi chút.
Mình dùng xenporta làm trang chủ, nhưng có cách nào trang chủ chỉ có tên miền website site không ạ ?

Cụ thể domain.com/ewr-porta/ bỏ cái ewr-porta
Cả phần domain.com/ewr-porta/categories/... cũng bỏ cái ewr-porta đi ạ ?
Mình thấy vnxf bỏ được kìa.

Thứ 2 là làm thế nào chèn quảng cáo giữa bài viết không ạ ?
Mình có dùng auto của adsense nhưng nó không riêng bài viết đầu tiên mà nó hiện tùm lum hết.
Có các nào mình chỉ đặt quảng cáo ở 1 khoảng nào đó giữa bài viết giống wordpress không ạ ?

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Để bỏ cái ewr-porta, bạn vào ACP -> Tùy chọn -> Thông tin diễn đàn cơ bản, ở mục Index Page Route thì điền ewr-porta/

Còn về quảng cáo, thì bạn xem link ở chữ ký của mình có hiển thị quảng cáo theo đúng ý của bạn ko nhé!

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,681
Bạn vào Setup > Advertising > Add advertisement và điền như ảnh nha

HTML:
<xf:if is="$post.isFirstPost()">
    Code ads
</xf:if>

kiennt317

Private
Được Like
0
Để bỏ cái ewr-porta, bạn vào ACP -> Tùy chọn -> Thông tin diễn đàn cơ bản, ở mục Index Page Route thì điền ewr-porta/

Còn về quảng cáo, thì bạn xem link ở chữ ký của mình có hiển thị quảng cáo theo đúng ý của bạn ko nhé!
Bạn vào Setup > Advertising > Add advertisement và điền như ảnh nha

View attachment 72023

HTML:
<xf:if is="$post.isFirstPost()">
    Code ads
</xf:if>

Ý mình là bỏ hẳn ewr-porta/ để nó ko hiển thị trên link nữa ý.
Điền ở Index Page Route thì mình làm đúng rồi nhưng mình muốn như vnxf hiện tại ý.
Điền domain.com thì trang chủ của nó là domain.com/ chứ không như hiện tại là domain.com/ewr-porta/
Vào link categories của nó là domain.com/categories/...chứ không muốn dài như hiện tại là domain.com/ewr-porta/categories/...
Mình thấy vnxf ko bị như vậy mà.

Còn về quảng cáo ý mình muốn nó hiển thị giữa bài viết giống adsense auto, nó nằm giữa 1 khoảng nhiều text nào đó trong bài viết chứ ko phải là chỉ nằm trên cùng bài viết.
Mình nghĩ code khắc phải dài dài chứ ko đơn giản như vậy. Không biết bạn @PVS có viết được không ạ ^^!

kiennt317

Private
Được Like
0
À mình bỏ được cái ewr-porta/ rồi ạ ^^
Còn cái quảng cáo thôi ạ ^^

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Mình ko biết vì sao nhưng máy tính, đt, wifi hay 4g đều ko vào đc :(

Mình muốn quảng cáo chèn vào bài viết giống auto của Adsense mà ko biết làm ntn
View attachment 72068
Bạn thử xóa cache trình duyệt xem thế nào nhé! Thông báo trên giống với không có mạng. Bạn vào bằng 4G trên điện thoại thì gặp thông báo lỗi ntn vậy? Mình thấy khách vẫn xem bài viết của mình bình thường

kiennt317

Private
Được Like
0
Bạn thử xóa cache trình duyệt xem thế nào nhé! Thông báo trên giống với không có mạng. Bạn vào bằng 4G trên điện thoại thì gặp thông báo lỗi ntn vậy? Mình thấy khách vẫn xem bài viết của mình bình thường
Mình vào xem được rồi.
Có phải bạn dùng quảng cáo tự động của Adsense đúng không ? Vì mình thấy 1 vài nhược điểm, vì dụ như cái quảng cáo có nút ẩn đi, nó cứ hiện trên cùng che logo, menu ... nên mình tìn cách bỏ những cái đó.

Cho mình hỏi chút nữa là làm thể nào quảng cáo nó giới hạn chiều cao nhỉ, trên điện thoại nhiều lúc ảnh quảng cáo nó to quá, ví dụ mình muốn chiều cao tối đa chỉ 150px chẳng hạn.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Mình vào xem được rồi.
Có phải bạn dùng quảng cáo tự động của Adsense đúng không ? Vì mình thấy 1 vài nhược điểm, vì dụ như cái quảng cáo có nút ẩn đi, nó cứ hiện trên cùng che logo, menu ... nên mình tìn cách bỏ những cái đó.

Cho mình hỏi chút nữa là làm thể nào quảng cáo nó giới hạn chiều cao nhỉ, trên điện thoại nhiều lúc ảnh quảng cáo nó to quá, ví dụ mình muốn chiều cao tối đa chỉ 150px chẳng hạn.
Bạn đặt giới hạn trong code khi thiết lập vị trí quảng cáo trong ACP là được nhé!

kiennt317

Private
Được Like
0
Bạn đặt giới hạn trong code khi thiết lập vị trí quảng cáo trong ACP là được nhé!
Cụ thể như thế nào bạn nhỉ, mình hơi gà mấy cái này.
giả sử phài dùng style max-height thì đặt ở chỗ nào bạn nhỉ ?

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
450
Cụ thể như thế nào bạn nhỉ, mình hơi gà mấy cái này.
giả sử phài dùng style max-height thì đặt ở chỗ nào bạn nhỉ ?
Trong tùy chọn Quản lý quảng cáo của addons, mình hay thiết lập kích thước theo code thế này
Mã:
<ins class="adsbygoogle"
         style="display:inline-block;width:680px;height:150px"
         data-ad-client="ca-pub-xxxxx"
         data-ad-slot=""></ins>
    <script>
         (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
        </script>
Bạn tham khảo để thiết lập thêm nhé!

kiennt317

Private
Được Like
0
Trong tùy chọn Quản lý quảng cáo của addons, mình hay thiết lập kích thước theo code thế này
Mã:
<ins class="adsbygoogle"
         style="display:inline-block;width:680px;height:150px"
         data-ad-client="ca-pub-xxxxx"
         data-ad-slot=""></ins>
    <script>
         (adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({});
        </script>
Bạn tham khảo để thiết lập thêm nhé!
Thử thấy vẫn hiện tùm lum lắm bạn ạ, mình có xem thì ko muốn quảng cáo hiện quá nhiều như bên web của bạn.

Cái này ko biết bác nào viết addon được nhỉ, ý tưởng của mình là quảng cáo hiển thị dựa theo số lượng từ và dấu xuống dòng của bài viết.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom