Help Xóa all comment, dữ lại threads và post đầu tiên

vipkhongtin

Private
Được Like
14
Chào ae,
hiện tại forum của e bị spam nhiều quá, giờ e muốn xóa bỏ tất cả các comment của thành viên, trừ threads và các bài viết đầu tiên thì e có thể làm như nào ạ?
Thanks!

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cái này chưa làm, cũng hay hay đó. để tìm cách thử.:=P
ae có cách nào không hỗ trợ bác ấy nhé
thanks

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Bạn chỉ cần xóa comment của user spam thôi đúng ko ? Mà user đó chỉ spam comment thôi đúng ko ? Nếu thế thì chỉ cần vào phpmyadmin xóa hết các bài viết của user đó thôi.
Nếu khéo thì xóa đc hết comment spam. Nếu ko khéo thì xóa hết :D Cơ mà đã xác định đã spam thì xóa sạch cho lành :D

vipkhongtin

Private
Được Like
14
Bạn chỉ cần xóa comment của user spam thôi đúng ko ? Mà user đó chỉ spam comment thôi đúng ko ? Nếu thế thì chỉ cần vào phpmyadmin xóa hết các bài viết của user đó thôi.
Nếu khéo thì xóa đc hết comment spam. Nếu ko khéo thì xóa hết :D Cơ mà đã xác định đã spam thì xóa sạch cho lành :D
vấn đề là nhiều user spam cơ bác :v
làm như bác nói chắc chớt quá headbang~~

• Like

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Trong CSDL ko có table quản lý comment, comment cũng tính là 1 post thôi. Bạn xác định đc đối tượng spam thì cứ xóa hết bài hoặc ban nick ( ban nick cho lẹ, spam khỏi post bài)

• Like

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
thật ra thì đã xác định đc thằng spam thì 1 click bay hết thôi, ko cần vào PHPMyadmin làm gì =))

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
@datdaik000 thế mà bạn trên còn sợ xóa spam chắc chớt :v

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro