Help ANh em cho mình hỏi

nqh1907

Corporal
Được Like
43
ANh em cho mình hỏi
Bình thường khi gõ tên miền sẽ ra trangg chủ của diễn đàn.
Vậy giờ do e ,có thay đổi,nên muốn khi gõ tên miền của website,mặc đinh nó sẽ tự chạy về 1 chuyên mục bất kỳ do em chọn

Như em đang có trang: https://raovatbienhoa.vn/ giờ em muốn ngta khi vào web, hoặc khi gõ tên miền đó vào web, mặc định nó sẽ chạy chính ra theo đường dẫn này https://raovatbienhoa.vn/forums/viec-lam-24h-bien-hoa-dong-nai.29/
để làm trang chủ
Vậy phải cấu hình ở phàn nào, nhờ Anh em hỗ trợ ạ

Sửa lần cuối:

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
442
hoặc

Mã:
RewriteCond %{HTTP_HOST} ^example.com [NC,OR]
RewriteCond %{HTTP_HOST} ^www.example.com [NC]
RewriteRule ^(.*)$ http://newexample.com/$1 [L,R=301,NC]
Trong đó:
- `example.com` là tên miền cũ của bạn.
- `newexample.com` là tên miền mới của bạn.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Không cần phải chuyển hướng 301 (Redirect 301), bạn @nqh1907 chỉ cần thiết lập URL ở mục Index Page Route nhé!

nqh1907

Corporal
Được Like
43
Không cần phải chuyển hướng 301 (Redirect 301), bạn @nqh1907 chỉ cần thiết lập URL ở mục Index Page Route nhé!
Mình làm được rồi, hihi..
Bạn ơi, có cách nào, ở phần đường dẫn nó lại hiển thị đích danh đường dẫn mà mình mặc định ta, có cách nào mà nó chỉ hiển thị cái tên miền thôi không?

Như kiểu raovatdalat.vn mặc đình đường dẫn con khi vào trang chủ, nhưng nó chỉ hiển thị tên miền thôi

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
152
Mình làm được rồi, hihi..
Bạn ơi, có cách nào, ở phần đường dẫn nó lại hiển thị đích danh đường dẫn mà mình mặc định ta, có cách nào mà nó chỉ hiển thị cái tên miền thôi không?

Như kiểu raovatdalat.vn mặc đình đường dẫn con khi vào trang chủ, nhưng nó chỉ hiển thị tên miền thôi
Bạn đến Basic board information, ở phần Index page route, bạn nhập đường dẫn đến chuyên mục theo yêu cầu (forums/viec-lam-24h-bien-hoa-dong-nai.29/). Khi đó, bạn chỉ cần nhập tên miền là sẽ ra luôn phần chuyên mục yêu cầu đó mà không chứa link dài (chỉ mỗi tên miền thôi).

nqh1907

Corporal
Được Like
43
Bạn đến Basic board information, ở phần Index page route, bạn nhập đường dẫn đến chuyên mục theo yêu cầu (forums/viec-lam-24h-bien-hoa-dong-nai.29/). Khi đó, bạn chỉ cần nhập tên miền là sẽ ra luôn phần chuyên mục yêu cầu đó mà không chứa link dài (chỉ mỗi tên miền thôi).
đúng rồi, mình làm nó chạy được rồi, khi gõ tên miền, nó sẽ chạy ra cái đường dẫn mình gán. Nhưng có cách nào, khi mình gõ tên miền, tại URL web làm sao để nó hiển thị chỉ cái tên miền thôi, mà không phải cái đường dẫn dài?

Tại mình thấy bên raovatdalat.vn họ làm được.. hihi

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
đúng rồi, mình làm nó chạy được rồi, khi gõ tên miền, nó sẽ chạy ra cái đường dẫn mình gán. Nhưng có cách nào, khi mình gõ tên miền, tại URL web làm sao để nó hiển thị chỉ cái tên miền thôi, mà không phải cái đường dẫn dài?
View attachment 77585
Tại mình thấy bên raovatdalat.vn họ làm được.. hihi
Do bạn đang để chuyển hướng liên kết nên mới bị như vậy, bạn cần bỏ liên kết chuyển hướng đã thiết lập trong file .htacess là được nhé!

nqh1907

Corporal
Được Like
43
Do bạn đang để chuyển hướng liên kết nên mới bị như vậy, bạn cần bỏ liên kết chuyển hướng đã thiết lập trong file .htacess là được nhé!
Bạn ơi đây là htaccess của mình, bạn có thể chỉnh chuyển hướng giúp mình? mình gà chảng biết chỉnh thế nào luôn.. hihi
Cảm ơn bạn rất nhiều..

Đính kèm

• .htaccess.zip
    722 bytes · Lượt xem: 3

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Bạn ơi đây là htaccess của mình, bạn có thể chỉnh chuyển hướng giúp mình? mình gà chảng biết chỉnh thế nào luôn.. hihi
Cảm ơn bạn rất nhiều..
Trong file htaccess của bạn ko có liên kết chuyển hướng, bạn thiết lập đúng ở phần Index page route sẽ được nhé! Mình đã thử và thấy OK.

nqh1907

Corporal
Được Like
43
Trong file htaccess của bạn ko có liên kết chuyển hướng, bạn thiết lập đúng ở phần Index page route sẽ được nhé! Mình đã thử và thấy OK.
mình đã thiết lập theo hướng dẫn Bạn nói, nhưng URL vẫn chưa được, Bạn xem thử heng

nqh1907

Corporal
Được Like
43
Bạn bỏ tích mục Enable board URL canonicalization cho mình và thử lại nhé!
Không được bạn ơi, mình đã thử..
dù sao cũng cảm ơn bạn nhiệt tình hỗ trợ mình nhé, chắc phải chấp nhận thôi hihi

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom