Help Cần hỏi cách tích hợp tài khoản game vào xenforo

Kendy

Gefreiter
Được Like
33
hiện tại thì em đang cần 1 cách để tích hợp tài khoản đăng nhập ở game vào xenforo được không ạ?, và xóa phần đăng ký diễn đàn , hay vì làm xenforo đăng nhập bằng tài khoản game thì cấu hình lại database như thế nào ạ? , xin các ad chỉ dẫn , còn về file active tài khoản game vào forum thì tạo 1 file php ntn để có thể kích hoạt tài khoản game vào xenforo , tương tự như này , sa-mp.vn/forum/active , e đang tập tành về xenforo xin mấy sếp các lớn hướng dẫn ạ :D

• Like
Reactions: THB

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
tài khoản game được lưu ở máy chủ của cái game đó, bạn có sở hữu máy chủ đó không?
nếu bạn sở hữu sever game đó thì phải có một file php để kết nối hai cái database giữa sever game đó và xenforo, hai cái này mã hóa giống nhau còn đỡ, nó mà mã hóa khác nhau lại phải a, b, c, x, y, z.
Nói thế bạn có thể hình dung được độ khó thế nào khi suy nghĩ đến code gọi là tích hợp giữa mã nguồn này và mã nguồn kia.
Cho nên khuyên bạn nên từ bỏ ý nghĩ tự làm, hoặc nhờ ai hướng dẫn làm, nếu có nhiều tiền thì thuê làm cho nhanh, còn bạn tự code chắc cả đời

Kendy

Gefreiter
Được Like
33
tài khoản game được lưu ở máy chủ của cái game đó, bạn có sở hữu máy chủ đó không?
nếu bạn sở hữu sever game đó thì phải có một file php để kết nối hai cái database giữa sever game đó và xenforo, hai cái này mã hóa giống nhau còn đỡ, nó mà mã hóa khác nhau lại phải a, b, c, x, y, z.
Nói thế bạn có thể hình dung được độ khó thế nào khi suy nghĩ đến code gọi là tích hợp giữa mã nguồn này và mã nguồn kia.
Cho nên khuyên bạn nên từ bỏ ý nghĩ tự làm, hoặc nhờ ai hướng dẫn làm, nếu có nhiều tiền thì thuê làm cho nhanh, còn bạn tự code chắc cả đời
chào bác , hiện tại thì em đang lưu giữ 1 máy chủ sever game , game GTA SAN bác củng biết còn không biết nữa thì em chịu , và bác cho em hỏi tạo file php như thế nào để kết nối tới database?

Tomm

Gefreiter
Được Like
27
ôi thanh nên fa-samp.net :D

vanphu113

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
103
server game của bạn cần xác định dùng loại database gì mysql hay sql.
Nếu là mysql thì có thể 6% là làm được, còn dùng loại khác thì không được bạn nhé,
Ngoài ra nếu dùng server linux thì OK , các loại server khác thì không thể kết nối remote database được bạn nhé, nếu bạn dùng linux và mysql thì bạn có thể mở remote database và kéo data đó về server hosting website của bạn, sau đó thêm trường mật khẩu cho hosting, vì xenforo dùng một loại mã hóa khá đặc biệt, nên nếu bạn ko là Develo chắc khó mà làm được như ý muốn của bạn rồi.

Kendy

Gefreiter
Được Like
33
E dùng xampp ạ và server game sử dụng .sql

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro