Help Cần hướng dẫn cài đặt diễn đàn lên hosting

khactam1

Private
Được Like
2
Chào anh chị em cộng đồng Xenforo Việt Nam, hiện tại tôi đang thử xây dựng một diễn đàn và đang tập mò mẫm.
Tôi có down trên mạng về diễn đàn giống diễn đàn IT.net và chưa biết cách upload lên hosting như thế nào ?
Vậy anh chị em cộng đồng xenforo Việt Nam có hướng dẫn nào hoặc video nào tương đồng làm phiền chỉ giúp.
Rất cảm ơn vì mọi người giúp đỡ

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
Thì code thì cứ upload lên, database thì tạo trong host xong vào phpmyadmin của host upload thôi

khactam1

Private
Được Like
2
Thì code thì cứ upload lên, database thì tạo trong host xong vào phpmyadmin của host upload thôi
Làm phiền bác có thể hướng dẫn vài từ khóa cụ thể hơn được không ạ ? hoặc video nào đó hướng dẫn em làm theo ạ.Cảm ơn bác

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
Làm phiền bác có thể hướng dẫn vài từ khóa cụ thể hơn được không ạ ? hoặc video nào đó hướng dẫn em làm theo ạ.Cảm ơn bác
Bác giải nén cái code ấy ra chưa ạ, nếu rồi bác chuyển database ra chỗ khác rồi bác zip code ấy lại up lên hosting đi :)

khactam1

Private
Được Like
2
Bác giải nén cái code ấy ra chưa ạ, nếu rồi bác chuyển database ra chỗ khác rồi bác zip code ấy lại up lên hosting đi :)
Cảm ơn bác, mình giải nén ra và nén code dạng zip lại upload lên hosting rồi bác, bước tiếp theo là thế nào tiếp bác nhỉ ? vì đang trong quá trình học hỏi nên làm phiền bác và cũng rất cảm ơn bác NOKIAPRO nhé

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
Cảm ơn bác, mình giải nén ra và nén code dạng zip lại upload lên hosting rồi bác, bước tiếp theo là thế nào tiếp bác nhỉ ? vì đang trong quá trình học hỏi nên làm phiền bác và cũng rất cảm ơn bác NOKIAPRO nhé
Vậy bác lên mạng xem cách tạo database ở host directadmin hay cpanel nhé

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
Làm phiền bác cho hỏi có thể share code không ?
Ko bác ơi bác hãy tự tìm hiểu thì tốt hơn, làm từ đầu đi bác có gì ko hiểu hỏi em, bác cài bản 2.1.12 mới cài dc theme nubia nha bác

khactam1

Private
Được Like
2
Ko bác ơi bác hãy tự tìm hiểu thì tốt hơn, làm từ đầu đi bác có gì ko hiểu hỏi em, bác cài bản 2.1.12 mới cài dc theme nubia nha bác
Bác NOKIAPRo cho mình hỏi xíu mình up code Xenforo download trên diễn đàn này về và tạo databases rồi sao lúc cài nó hiện lên thế này bác nhỉ ?( mình có đính kèm hình anhe) làm phiền bác chỉ giáo.

Đính kèm

286.7 KB · Lượt xem: 13

NOKIAPRO

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
75
Bác NOKIAPRo cho mình hỏi xíu mình up code Xenforo download trên diễn đàn này về và tạo databases rồi sao lúc cài nó hiện lên thế này bác nhỉ ?( mình có đính kèm hình anhe) làm phiền bác chỉ giáo.
Cái này do password database bác tạo bác nhập sai rồi ạ

batboy_boy

MasterCorporal
Được Like
23
quy trình 1- upload lên host 2- tạo database -3 khai báo trong config 4- install!

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom