Hướng dẫn Chia sẻ công cụ kiểm tra top của từ khóa

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
Chia sẻ công cụ kiểm tra top của từ khóa

Thông thường khi chúng ta SEO thì thường xuyên dùng Google search để tìm kiếm xem từ khóa của mình đang ở vị trí bao nhiêu. Đối với cách kiểm tra này thì chúng ta cần phải gõ chính xác từ khóa mình đang SEO là gì. Vậy làm sao để biết được hiện tại những từ khóa nào đang ở vị trí cao nhất. Mình sẽ giới thiệu với các bạn công cụ kiểm tra từ khóa nào đang ở trong top.

Có thể nói việc SEO là cực kỳ khó khăn, bởi độ cạnh tranh cực kỳ cao. Đối với site tiếng Việt khi dùng Google adwords để tìm các từ khóa có lượt tìm kiếm khoảng 5000 -7 000 lượt/ 1 tháng thì SEO cũng tương đối dễ. Nhưng đối với site tiếng Anh, chỉ cần 1200 lượt / 1 tháng thì đó là vấn đề rất khó. Vậy sử dụng công cụ kiểm tra từ khóa nào đang ở trong top để làm gì?
  • Để biết được từ khóa chúng ta đang ở vị trí bao nhiêu.
  • Lượt tìm kiếm hàng tháng thế nào.
  • Giá trị CPC của từ khóa đó, phù hợp với các bạn kiếm tiền từ Google Adsense.
  • Từ đó giúp chúng ta tối ưu lại nội dung cho hữu ích để giữ chân độc giả.
  • Tập trung SEO từ khóa đó nếu có lượt tìm kiếm cao.
  • Điều hướng người dùng sang trang bạn mong muốn.
Công cụ mình đang muốn nói đến đó là SEMrush.com, các bạn chỉ cần gõ tên miền của mình vào và chọn đúng quốc gia mình đang hướng tới. SEMrush cho chúng ta biết:

Công cụ kiềm tra vị trí từ khóa SEMrush​
  • Tổng số backlink của site chúng ta.
  • Tổng số từ khóa tìm kiếm.
  • Lượt tìm kiếm của từ khóa đó.
  • Giá trị từ khóa đó ( theo Google adwords )
  • Từ khóa đang ở vị trị nào.
  • Xem sự thay đổi liên tục vị trí từ khóa ( positions changes ) đề biết từ nào mới lên hoặc xuống.
Công cụ này còn giúp kiểm tra backlink, từ khóa của site đối thủ từ đó chúng ta có hướng SEO và tối ưu nội dung cho site của mình tốt hơn.

Ưu điểm : Kiểm tra từ khóa rất chính xác, cập nhật liên tục vị trí từ khóa.

Nhược điểm : Đây là phiên bản thương mại với giá 69$/tháng. Tuy nhiên các bạn có thể xài miễn phí nhưng bị giới hạn không xem được đủ từ khóa. Để xem đủ thì các bạn có thể đăng ký 1 tài khoản mới. Xem tất cả từ khóa của chúng ta sau đó lưu hết về file excel để nghiên cứu. Khi muốn xem lại thì lại tạo nick khác. Vì nick cũ kiểm tra chỉ được 1 lần, những lần tiếp theo thì cũng chỉ xem được khoảng 10 từ khóa.

Đây là công cụ rất hữu ích để các bạn kiểm tra từ khóa cho site của mình.

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: chiase12h.com​

• Like
Reactions: THB

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]