Request Cho xin addon comment để tạo thread

CuTeo

Private
Được Like
0
Chào mọi người,

Mình đã kiếm hết các addon của vnxf rồi mà không thấy có addon comment nào như yêu cầu của mình.

Ví dụ như: user đăng ký khi comment được 5 lần thì được tạo 1 thread

Rất mong các bạn giúp đỡ

AdminPro1990

Gefreiter
Được Like
14
bạn nói chung chung quá. Bạn nói chi tiết ý tưởng đi.
chắc í của bạn đấy là: khi người dùng mới tạo tài khoản trên forum sẽ không được đăng bài. mỗi 5 lần comments trong bài viết ở trên forum đó thì được tặng 1 lần đăng bài lên forum. lặp lại như thế. 5 comments = 1 lần post bài.

secpol

MasterCorporal
Được Like
134
@CuTeo cái addon này có nhưng mình không nhó rõ tên. Nhưng theo mình thì nó không cần thiết lắm và gây rác cho diễn đàn. Bạn chỉ cần hạn chế post link thôi là bọn spam đã giảm đáng kể rồi.

CuTeo

Private
Được Like
0
chắc í của bạn đấy là: khi người dùng mới tạo tài khoản trên forum sẽ không được đăng bài. mỗi 5 lần comments trong bài viết ở trên forum đó thì được tặng 1 lần đăng bài lên forum. lặp lại như thế. 5 comments = 1 lần post bài.
Ý tưởng của mình thì đơn giản, vì bắt buộc thành viên phải comment các bài khác ( Ví dụ 5 lần) thì được tạo 1 thread. và kết hợp thêm thread limit để hạn chế spam.
Vì hiện tại bây giờ, các thành viên rất lười tạo thread.

CuTeo

Private
Được Like
0
@CuTeo cái addon này có nhưng mình không nhó rõ tên. Nhưng theo mình thì nó không cần thiết lắm và gây rác cho diễn đàn. Bạn chỉ cần hạn chế post link thôi là bọn spam đã giảm đáng kể rồi.
Bạn cố gắng nhớ giúp mình, vì giờ cũng ít rác rồi ( Vì ít nhiều cũng bị mạng xã hội thay thế nhiều rồi)

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
Thành viên giờ viết bài chỉ để chèn link, nên là bạn chỉ cần hạn chế đăng link thôi

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
Xen mặc định nofollow rồi, còn vụ mà bạn nói thì chỉ thuê coder code riêng thôi :D Hoặc là dùng credit system. 1 bài comment 2 điểm, viết 1 bài chủ đề -10 điểm. Xong

singh

Sergeant
Được Like
276
Chào mọi người,

Mình đã kiếm hết các addon của vnxf rồi mà không thấy có addon comment nào như yêu cầu của mình.

Ví dụ như: user đăng ký khi comment được 5 lần thì được tạo 1 thread

Rất mong các bạn giúp đỡ
ý tưởng của bạn thật quá tệ hại!!! nếu mình là thành viên web bạn mình sẽ đi ra luôn. Lỡ người ta cần tạo tài khoản để hỏi gì đó. Vậy phải mất công đi cmt dạo 5 lần??? Việc đó có ích lợi gì. Họ chỉ việc vào các chủ đề có sẵn và spam kiểu" rất tốtttttttttttttttttttttttttt" ,"tuyệt quá, cảm ơnnnnnnnnnnnnnnn"
Chỉ vậy?????????????

Hạn chế thì hạn chế chèn link, chèn ảnh, đính kèm,... Đi hạn chế tạo chủ đề khi mới đăng ký. Tệ hại!

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom