Help Chuyển host php5 sang host php7 cho forum Xenforo

tamy1

Private
Được Like
4
Chào mọi người. Em đang gặp 1 vấn đề là em cần chuyển host từ vps php5 sang vps php7 và em truy cập được vào admin nhưng thấy báo rất nhiều lỗi. Em truy cập frontpage thì báo lỗi 500. Có bác nào từng chuyển host rồi và gặp vấn đề đó giúp được em không ạ? Em đang dùng bản 1.2.3. Bác nào có thời gian chuyển giúp em em xin gửi bác thẻ 200k cảm ơn ạ.
Lần đầu em đăng bài nếu có gì sai sót mong BQT chỉ em ạ.

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
1.2.3 cũ quá nên khả năng không hỗ trợ php7 nhé bạn, bạn nâng lên phiên bản mới hơn là ok, nâng từ 1.2.x lên 1.2.x mới nhất, rồi nâng lên 1.3.x mới nhất, 1.4.x mới nhất...

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
1.2.3 cũ quá nên khả năng không hỗ trợ php7 nhé bạn, bạn nâng lên phiên bản mới hơn là ok, nâng từ 1.2.x lên 1.2.x mới nhất, rồi nâng lên 1.3.x mới nhất, 1.4.x mới nhất...
tôi thấy lên 2. cho tiện á ông

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
Muốn lên bao nhiêu cũng được nhưng phải lên từng bước như trên, không nhảy được... Ngoài ra còn phải chú ý tính năng trên mỗi bản XenForo để import data từ add-ons và đôi khi cũng phải chấp nhận hy sinh tính năng vì không có add-ons thay. Nói chung là giờ lên rất phiền, tốt nhất cứ có bản mới là lên. Cá nhân tôi up Xen rất nhiều lần, khách đôi khi họ cũng không nâng cấp thường xuyên, kết quả là mỗi lần update là phải backup rất nhiều lần. Rất tốn công nên chi phí không hề nhỏ + addons thay.

tamy1

Private
Được Like
4
Muốn lên bao nhiêu cũng được nhưng phải lên từng bước như trên, không nhảy được... Ngoài ra còn phải chú ý tính năng trên mỗi bản XenForo để import data từ add-ons và đôi khi cũng phải chấp nhận hy sinh tính năng vì không có add-ons thay. Nói chung là giờ lên rất phiền, tốt nhất cứ có bản mới là lên. Cá nhân tôi up Xen rất nhiều lần, khách đôi khi họ cũng không nâng cấp thường xuyên, kết quả là mỗi lần update là phải backup rất nhiều lần. Rất tốn công nên chi phí không hề nhỏ + addons thay.
Dạ forum của em gần như ko dùng addon gì cả anh ạ.
---
Có anh nào giúp đuợc em không ạ? Em gửi chi phí tiền công ạ,

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
Dạ forum của em gần như ko dùng addon gì cả anh ạ.
---
Có anh nào giúp đuợc em không ạ? Em gửi chi phí tiền công ạ,
:confused: Bạn không ngại thì bạn dump database + zip source web lại (backup + gửi cho mình), mình cần test nâng cấp trước khi làm trên bản chính (hoặc mình nâng cấp thành công bản backup bạn gửi thì mình backup ngược lại vào host bạn, khỏi phải làm lại lần 2). Phí thì có lẽ không cần, tại không có nhiều addons nên chắc cũng đơn giản.

tamy1

Private
Được Like
4
:confused: Bạn không ngại thì bạn dump database + zip source web lại (backup + gửi cho mình), mình cần test nâng cấp trước khi làm trên bản chính (hoặc mình nâng cấp thành công bản backup bạn gửi thì mình backup ngược lại vào host bạn, khỏi phải làm lại lần 2). Phí thì có lẽ không cần, tại không có nhiều addons nên chắc cũng đơn giản.
Dạ em cảm ơn anh nhiều, em đã gửi tin nhắn anh link download DB và source của em rồi a xem giúp em với ạ, hoặc em gửi anh login vps của em cũng đuợc anh ạ

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom